Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je,mwanamke akiwa ananyonyesha anaweza kupata ujauzito?

Discussion in 'JF Doctor' started by sodeely, Oct 13, 2011.

  1. sodeely

    sodeely Senior Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mimi nina mke wangu na ananyonyesha mtoto wa miezi 7,lakini kutokana na hali halisi ya kibinadamu tumejikuta tukifanya mapenzi..bila kinga..
    Je,anaweza kushika mimba?
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    inategemea!mimba inawezekana!kama mwanamke anaenda mzunguko wake wa hedhi!
     
  3. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mara nyingi kama ananyonyesha muda wote mzunguko wa hedhi husimama, lakini kama ni mwajiriwa anamwacha mtoto nyumbani muda mrefu na kunyonyesha wakati wa usiku peke yake basi mzunguko wake hurejea kawaida. Ikitokea hujachukua tahadhari, anaweza kushtukia mimba imeshika kwa ule mzunguko wa kwanza baada ya kunyonyesha, tafadhali mjali mwenzio na chukua hatua stahiki.
     
  4. sodeely

    sodeely Senior Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Yeye haingii kwenye siku zake sasa...itakuwaje?
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,860
    Likes Received: 9,413
    Trophy Points: 280
    Ndio, anaweza kushika mimba.
     
  6. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    jiandae kitu kingine hicho
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mama akiwa ananyonyesha kwa ukamilifu (exclusive breastfeeding - kunyonyesha bila chakula kingine au maji kwa mtoto) ana kinga ya kutopata mimba kufikia asilimia 98 (natural contraception protection) mpaka miezi sita baada ya kujifungua. Kinga hii huwa nzuri zaidi mama anaponyonyesha mara nyingi zaidi na kwa muda mrefu zaidi kwani anaongeza uzalishwaji wa hormone inayoitwa prolactine ambayo inazuia upevushwaji wa yai (essential for contraception effect) na pia inazuia menstruation.

    Lakini inawezekana mama akapevusha yai (ovulate) hata kabla hajaanza kupata siku zake, kwa hiyo kuna uwezekano wa mama anayenyonyesha kupata ujauzito hata kabla hajaona siku zake. Kwa hiyo akina mama wanaonyesha exculusively wanashauriwa waanze kutumia njia ya uzazi wa mpango miezi mitatu baada ya kujifungua, vinginevyo ajiandae kutengeneza kapacha kalikopishana miezi na pacha wa kwanza.

    Mama ambaye hafanyi exclusive breastfeeding au hanyonyeshi kabisa ana uwezekano wa kupevusha yai (ovulate) mapema zaidi yaani hata wiki ya 6 - 12 baada ya kujifungua. Kwa hivyo huyu kitaalmu na kiutafiti anatakiwa aanze kutumia njia ya uzazi wa mpango wiki ya 3 baada ya kujifungua.

    Njia za uzazi wa mpango zinazoshauriwa kwa mama anaenyonyesha ni pamoja na vidonge vyenye dawa moja (mini pill au progesterone only pill) ambavyo havipunguzi uzalishwaji wa maziwa kama vidonge vya dawa mbili (combined oral contraceptive pills). Pia anaweza kutumia vijiti ama sindano, hizi nazo zina progesterone ambayo haina effect kwenye milk production. Kama amemaliza uzazi anaweza kufunga mirija.

    Kwa yule asiyenyonyesha anaweza kutumia njia yoyote ya uzazi wa mpango. IUCDs (Loop) pia zinaweza kutumiwa na mama anayenyonyesha na asiyenyonyesha.

    kwa hiyo sodeely tumia protection. Miezi saba toka kujifungua mkeo aweza pata mimba hata kama hajaanza menstruation.
     
  8. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu habari ndio hiyo hapo juu!chukua hatua!otherwise utakua na pacha.
     
  9. sodeely

    sodeely Senior Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Asanteni kwa kunifumbua macho..
     
Loading...