Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je mwajua kuwa Barrick imeisha uzwa kiujanja na sasa ni Anglo America?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkira, Oct 25, 2007.

  1. M

    Mkira JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2007
    Joined: May 10, 2006
    Messages: 425
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hii ninasikia ni mara ya tatu kwa Kampuni hiyo kubadili jina.

    Mara ya kwanza walichuma kampuni ya kikanada, baadaye Barrick na sasa ninasikia kuna mmliki mwingine hata mwezi mmoja bado!!?


    HII YOTE NI JANJA YA KUKWEPA KODI! AU KASHIFA WANAKIMBIA JE VIONGOZI WETU HAWALIJUI HILO! MAANA jk ALISEMA KUANZI MWAKA 2010 WATAANZA KULIPA KODI JE HILO KAMPUNI JIPYA. HIZI NI ZA NDANI KWA WAFANYA KAZI WALIOKO HUKO!!

    HUO NDIO UKWELI WENYEWE!

    LOWASA VIPI?
     
  2. M

    Mkira JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2007
    Joined: May 10, 2006
    Messages: 425
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Je mwajua kuwa Barrick imeisha uzwa kiujanja na sasa ni Anglo America?
    Hii ninasikia ni mara ya tatu kwa Kampuni hiyo kubadili jina.

    Mara ya kwanza walichuma kampuni ya kikanada, baadaye Barrick na sasa ninasikia kuna mmliki mwingine hata mwezi mmoja bado!!?


    HII YOTE NI JANJA YA KUKWEPA KODI! AU KASHIFA WANAKIMBIA JE VIONGOZI WETU HAWALIJUI HILO! MAANA jk ALISEMA KUANZI MWAKA 2010 WATAANZA KULIPA KODI JE HILO KAMPUNI JIPYA. HIZI NI ZA NDANI KWA WAFANYA KAZI WALIOKO HUKO!!

    HUO NDIO UKWELI WENYEWE!

    LOWASA VIPI?
     
  3. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2007
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hatujui, ndio wewe unatuhabarisha.
    saasa ni juu yako kama umekusudua kuleta upupu ili utuwashe tujikune au ukweli.

    ila imekalia kiudaku udaku hii stori
     
  4. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2007
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..hapana!tupe angalau link,au source yeyote ya habari hii!

    ..this sounds like habari za vijiweni!

    ..anyways,tusaidie kufahamu zaidi hii issue,mkuu!
     
  5. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Udaku! kampuni ya Ki Canada ndio hiyo hiyo Barrick, sasa sijui ya kanada sijui ya wapi ni UZUSHI.
     
  6. Mtoto wa Mkulima

    Mtoto wa Mkulima JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2007
    Joined: Apr 12, 2007
    Messages: 690
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Jamani nyie mnataka source na Bikira hapoa alishasemaa? na mnukuu
    . Yeye kasikia kaleta hapa kama kuna mwenye info zaidi aziweke kama hatuna basi tupige kimya akipata nyingine ataweka.
     
  7. M

    Mkira JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2007
    Joined: May 10, 2006
    Messages: 425
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nimeambiwa na mfanyakazi wa humo ndani Barrick huko Tarime.

    Tena ninasikia siku hizi hata wale wabongo wasomi waliokuwa wanjipendekeza kwa Matajiri Barrick, nao wameamua kuungana na wenzao watanzania ili kudai haki zao.


    Je mwajua vifaa vya kuchimbia(mitambo) ni mikubwa kuliko hata inayotumika huko Ghana ambako dhahabu inapatika chini saana wakati ya kwetu iko juu juu!! Mpaka hata hao waghana wachache wanaofanya kazi humo Barrick wanaishangaa nchi yetu na sisi watanzania?

    Tulitakiwa kama serikali kuwapa limit ya capacity ya vifaa ili wachime taratibu badla ya kuchukua mali nyingi kwa muda mfupi kama vile wanafuzuzana na muda wa miaka mitano ili watuachie mashimo.

    Ni vema pia waulizeni ndugu, marafiki zenu wanaofanya kazi huko ili tuone kama habari zinatofautiana.

    KWANI KUBADILI MAJINA NI JAMBO GENI!

    TUNA MFANO HALISI KWA SHERATON, ..., THEN MOVENPICK.

    LISEMWALO LIPO AU LAJA. LAKINI PIA YAWEZEKANA IKAWA SI ZA KWELI.

    ILA KWA WALAJI NA WALE AMBAO NDUGU ZAO WANASAIDI MIKATABA AU AMBAO SERIKALI NI ZAIDI YA BABA/MAMA ZAO WATAKIMBILIA KUSEMA NI UONGO BILA HATA KUJIULIZA.
     
  8. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2007
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Nadhani si vyema kukatisha tamaa watu wenye taarifa za awali ambazo zinaweza kufanyiwa kazi na ama kuthibitishwa ama kukanushwa. Hili si gazeti kwamba habari zake lazima zikamilike. Zinaweza kuja habari zilizokamilika na pia zinaweza kuja FUNUNU ambazo zinawapa wana JF nafasi ya kuchambua. Kazi kwetu kuchambua. Inawezekana hata ikawa ni suala lilipo katika mjadala kama ilivyokua Backlays walivyonunua NBC kupitia ABSA, ilianza kama FUNUNU kabla ya mjadala kulipuka huko Afrika Kusini na hatimaye kutimia na kuwa kweli na hadi leo, serikali ya Tanzania haijasema chochote pamoja na kuwa na hisa katika NBC. Viongozi wetu wamewaachia ABSA kuuza kwa bei kubwa wakati wao waliichukua benki bureeeeeeee. na sasa wamepata fedha wamenunua benki huko Msumbiji, sijui serikali yetu imepata nini.
     
  9. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2007
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    yaani bado lile jengo jeupe pale baharini kuuzwa na wananchi wenyewe kupigwa bei tugawane vyetu kila mtu ale kona kivyake....
     
Loading...