Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je mtu huzaliwa na ubaya au hufunzwa na walimwengu?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Chibwera, Nov 12, 2011.

  1. C

    Chibwera Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF naomba mnisaidie katika jambo hili, nimekuwa nikisikia watu wakatumia sana msemo huu kuwa ubaya hawakuzaliwa nao bali wamefundishwa na ulimwengu, je hii ni kweli?
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Nadhani tabia ya mtu inaathiriwa na Mazingira husika, japo sio kwa 100%
     
  3. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,586
    Likes Received: 2,523
    Trophy Points: 280
    Genes na mazingira pia.
     
  4. Barraza

    Barraza JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    kuna watu wanakuwa na roho mbaya toka wako tumboni.
     
  5. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    hakuna binadamu mbaya, ispokuwa kuna binadamu wanamfanya binadamu awe mbaya. Nalog off
     
  6. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtu amejengwa na 40% kurithi na 60% mazingira, hapo naongelea kila kitu katika mtu! kuanzia muonekano hadi hiyo tabia!
     
  7. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
  8. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    hii yako mpya
     
  9. M

    Munira Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kuna wa2 wanakuWa na ubaya kutokana na kurithi kutoka ktk ukoo,wengne mazngra yanaWashape kuwa wabaya.
     
  10. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ... LAKINI!! Haijalishi kuwa UBAYA ... unazaliwa nao au unaupta baada ya kuzaliwa! Jambo la Msingi ni kuachana nao na hilo linawezekana kwa Wote! Hatupendi kuendelea kuwa na Jamii ya binadamu na Ubaya jambo ambalo sio Utu wa ubindamu ...yaani sio UASILI halisi wa mwanadamu!! Lazima Utu na Ubindamu uruhusiwe kuchukua hatamu ..!!
     
  11. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Yote mawili ni sawa. Ubaya mtu anazaliwa nao na pia jamii inayomzunguka au ulimwengu kama ulivyosema waweza kumfunza mtu ubaya.
     
  12. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ubaya hauna kwao...
     
  13. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,082
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hakuna mwanadamu anayezaliwa na ubaya, ubaya hujengwa kutokana na mazingira, mikasa, aina ya watu unaoishi nao na makuzi/malezi. kwa mfano mtoto hujifunza kutoka kwa wazazi na jamii inayomzunguka, aina ya maisha anayoishi.
     
Loading...