Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Mrithi wa Regia ilikuwa lazima atoke kasikazini??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KakaKiiza, Jan 21, 2012.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Nimesikia mrithi wa Hayati Regia amepatikana kutoka Karatu! Je ilikuwa lazima wapitie kwenye kumbukumbu za chaguzi zilizopita?? Kwa nini hawakufanya uchaguzi mwingine ili kuleta uhalisia wa usawa kwenye chama na kuondoa dhana kuwa ni chama cha kanda ya Kaskazini??

    Na ninafikiri ilikuwa vyema wangeenda Zanzibar,Mtwara,Songea,nafikiri wangepata watu wakuwakilisha viti maalumu na kuziba nafasi iliyoachwa na Regia! Hapakuwepo na uharaka kiasi hiki!

    Kwani hata wiki haijaisha tangu marehemu azikwe mimi hapo nimeona kwajicho latatu nimeona kulikuwepo na upungufu!! Kwani Jambo hili limepelekwa haraka sana!
     
  2. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Mkuu KK samahani kidogo, kwani sheria inasemaje kuhusu muda wa kupatikana kwa mbunge mwingine? inawezekana sheria ndio inataka hivyo?
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,169
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Kwani kaskazini Sio Tanzania?
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    mkuu, issue ni uharaka, utaratibu wa ku-replace mbunge au alipotoka? Ipo hoja hapa, lakini umeweka mambo mengi mno sehemu moja kiasi kwamba hoja inataka kulegezwa na suggestion zako.

    Sijui taratibu cha CDM katika ,swala kama hili, kama utaratibu upo wazi, basi hakuna problem. Hawawezi kubadilisha taratibu kila wakati ili kufurahisha kikundi cha watu. Lakini kama taratibu zingeweza kupata kichwa kutoka sehemu tajwa hapo juu basi watakuwa wamekosea ..........lakini..... issue hapa sio mtu kutoka sehemu fulani, issue ni je, huyo mtu ni kichwa?
     
  5. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Is an option lakini kama ni hivyo kwani kuna uharaka gani??kwakuwa sheria sawa na za mbunge wa kuchaguliwa!!mbona wakuchaguliwa inachukua hata miezi??sasa kwa mbunge wa viti maalumu wiki??hapana hata ndugu wamarehemu tukienda kwenye arobaini watatunyoshea vidole!!kwa hili sitaacha kusema!
     
  6. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tupe source ya hii inf
     
  7. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Sawa ila kwa nini watumie chaguzi zilizopita kupata mtu wa sasa hivi??na kuwanyima wengine ambao wangeweza kujaza nafasi hiyo??Tunajimaliza wenyewe kwa mafuta yetu!
     
  8. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Channel TEN
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,169
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Nipashe...
     
  10. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Dr. Slaa anatoka Karatu, nyie watu wa Mtwara, Ruvuma, Pemba CDM haiwahusu nendeni CUF na CCM
     
  11. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hapa CHADEMA ilitakiwa kutumia mwanya wa kujijenga katika mikoa mingine ambayo haina wabunge kama ya kusini na singida, zanzibari na Pemba. hapo ungepanda mbegu nzuri sana na mavuno mengi ungeyavuna. inaonesha kwa jinsi gani ubunge unavyotafutwa kinguvu, . Maiti hata hajafikisha arobaini, watu washepiga kampeni ya kuomba nafasi hiyo! Chadema acha uregionalism!
     
  12. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #12
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 925
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 80
    mmh naomba muongozo kutoka kwa viongozi wangu wa CDM watueleze utaratibu ukoje. Kuhusu watu wengine kutumia kauli chafu ni simple minded!
     
  13. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,651
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    CHADEMA wanaangalia zaidi QUALITY AND NOT QUANTITY. Tulishasema hatumchagui mtu kwa kabila lake wala dini yake na hata anatokea kanda gani. hizo hazina nafasi katika dunia ya werevu. ni mawazo yetu ndo yanauona huo ukaratu but kwangu binafsi naunga mkono ubora wa mtu na si atoka wapi.
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,169
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Mkuu umeisoma sheria ya Uchaguzi inayohusisha pia uteuzi wa replacement ya mbunge wa viti maalum?
     
  15. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #15
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Mods turudishieni LIKE ili tuweze kulinganisha comment za wachangiaji maana ni sasahivi nime like sasa hivi siioni!!au nikutoa maana ya thread??
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Mkuu, hapa sasa unataka tujadili muda uliotumika sio? Ok, sasa huu ni mtazamo wako, ambao sio lazima uwe sahihi.
    Swala la chaguzi kuchukua muda na kulifanisha na teuzi, unakosea sana tu.

    Tambua kwamba ni muhimu CDM wa-move fast kwenye kila kitu, uchache wao bungeni unawafanya wabanwe na kazi nyingi. Kumbuka pia kwamba bunge lishaanza....anatakiwa mtu wa ku-cope immediately na sio kungoja 2 months ambazo bunge litakuwa limekwisha.
     
  17. V

    Vancomycin Senior Member

    #17
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Nilichokisikia ni kwamba uteuza utafuata orodha iliyoko tume ya taifa ya uchaguzi na siyo kuitisha uchaguzi mpya,kama kwenye orodha hiyo baada ya mtu wa mwisho ni huyo wa karatu tatizo nini?
     
  18. k

    kuzou JF-Expert Member

    #18
    Jan 21, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tatizo orodha iliyopelekwa mwanzo ina wakaskazini wengi(wakaratu)
     
  19. N

    Ngoiva JF-Expert Member

    #19
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hoja yako nzuri lakini ulipoanza kuzungumzia ''ukanda" umepoteza maana, kumbe ni walewale wanahubiri UKANDA, UDINI na UKABILA. Umetumwa!
     
  20. zululima

    zululima Member

    #20
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we mbona umekalia ubishi? Regia hakuwa mbunge wa kilombero. Yy alikuwa wa taifa na sheria ipo wazi
    jinsi ya kuziba pengo linapotokea. So kama huelewi omba ujulishwe sio kutaka kuchonganisha familia na chama. Uharaka upo. We hujui kwamba sister regia aliacha malengo yenye muda maalum? Je hujui kamati za bunge zipo mzigoni tayari kwa maandalizi ya bunge la februari? Tafiti kabla ya kuleta uchonganishi wako shenz type. Pumbaaaav.
    Rip dada regia. Tutapambana kuhakikisha tunawadhiti wale wote watakaojaribu kukutumia kisiasa na kibiashara na pia tutahakikisha tunakamilisha ndoto ulizoziacha mezani.
     
Loading...