Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je mke wa mwangosi aweza kuishitaki serikali kwa mauaji ya mumewe?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by KIRUMO, Oct 31, 2012.

  1. K

    KIRUMO JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zamani kidogo nilisoma kuwa mke wa hayati Jenerali Kombe aliyekuwa ameuwawa na Polisi kwa kumdhania ni jambazi alishitaki serikali kuwa imlipe mabilioni ya pesa. Alishitaki kwa kuwa waliokuwa wameuwa ni askari Polisi wa serikali, wakitumia bunduki na riasasi ya serikali wakiwa wamemfuatilia kwa kutumia gari la serikali. Marehemu Mwangosi naye aliuwawa na Polisi wa Serikali, kwa kutumia silaha za serikali, mbele ya RPC! Serikali yaweza kushtakiwa kumlipa fidia Mama yule aliyeuliwa mumewe, na watoto ambao wapoteza baba yao??
     
  2. D

    Diga Diga Senior Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuishitaki serikali kwenye mahakama zipi, hizi hizi ambazo majaji wake wanateuliwa na Mkuu wa Magamba? Halafu Policcm inayoongozwa na shemeji wa M.k.w.e.r.e ndio ikajibu tuhuma mbele ya Jaji asiye hata na degree aliyepata nafasi hiyo kiushkaji? Labda akashitaki The Hague na siyo hapa! Wewe hujiulizi huyo mjane wa Kombe alishitaki? Na je, kwanini Zombe na Prof. Mahalu hawajaishitaki serikali kwa kuwachafua kwa kesi za kimagumashi? Ukipata jibu ndio ulitumie kujijibu!
     
  3. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndiyo, anaweza kuishtaki serikali lakini aonane na wanasheria wanawake wamsaidie,hakika atashinda......
     
  4. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,191
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Kuna uwezekano mkubwa wa kuishitaki serikali ili alipwe fidia kwa ajili ya madhara aliyoyapata kwa kuondokewa na mumewe kutokana na kitendo cha mauaji ya makusudi au uzembe wa polisi ambao wameajiriwa na serikali.
    Hata hivyo ni muhimu kuwaunganisha polisi waliohusika, wakuu wao waliotoa taarifa mbalimbali, waziri na kamati yake pamoja na serikali kama mwajiri wao. Ushahidi utakuwa wazi kabisa!
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kesi ya nyani apelekewe ngedere?
     
  6. Caren

    Caren JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nimekuwekeeni hukumu ya Kesi iliyofunguliwa na Mke wa Jenerali Kombe ili iwe mwanga katika majadiliano yatayowezesha mke wa Mwangosi kupata haki. Isome na utaona ni jinsi gani haki ikitafutwa kwa nguvu inawezekana kupatikana.
     

    Attached Files:

  7. K

    KIRUMO JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru. Nimesoma leo kuwa familia ya marehemu Mwangosi wameanza kuchukua hatua ya kufungulia serikali mashtaka! THank U Caren!
     
  8. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Dr. Ulimboka naye je? au ameamua kumuachia Mungu.
     
  9. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,665
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Huyo mama atulie tu ajue ni jinsi gani ya kulea wanae
    Huwezi kufananisha inshu ya kombe na mwangosi
    Huyu ni mke wa aliyekuwa mkuu wa usalama wa taifa
    Huyu ni mke wa aliyekuwa mwandishi wa habari (asiuejulikana) kajulikana baada ya kifo

    Connection aliyokuwa nayo kabla na baada ya kifo cha mumewe mke wa kombe na connection aliyekuwa nayo na anayo mke wa mwangosi ni tofauti
     
  10. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,443
    Likes Received: 2,627
    Trophy Points: 280
    HAki haiangalii rangi,uwezo au kujulikana kwa mtu.Uhai wa mtu haununuliwi binadamu wote tunahaki sawa.
     
  11. Mr Denis

    Mr Denis Member

    #11
    Nov 7, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yeah haki na uwezekano wa kushinda upo regardless of her status
     
Loading...