Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Matairi yako ni salama? Kama huna Uhakika soma Hapa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Idimi, Apr 21, 2009.

  1. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Ndugu wanajamii, kuna masuala mengi yanapita bila kuwa na taarifa nayo kutokana na wingi wa majukumu tuliyo nayo. Kuna suala la usalama wa magurudumu ya vyombo vyetu vya moto (magari, pikipiki n.k.) ambayo kila kukicha yanaua ama kusababisha vilema vya maisha kutokana na ubora wake hafifu.

    Kuna makala nzuri sana nimeichukua mahali, ya kuangalia usalama wa magurudumu ya gari lako, kama yanakidhi viwango vilivyowekwa na watenngenezaji ama la!
    :)
    Shusha hiyo attachment na uisome, kwa usalama wa chombo chako. Ni makala muhimu sana kwa wenye magari!
     

    Attached Files:

  2. M

    Midas Touch Member

    #2
    Apr 21, 2009
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 70
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    IDIMI thanx for your best education as to how best we should inspect and take care of tyres of our vehicles. I just bought a used vehilcle from Japan. With your education, I inspected the date of manufacture of the tyres and astonished to know that it was 1903, meaning that it was the 19th week of the year 2003 and expired some 4 years ago! In fact, I had a route to Morogoro from Dar es salaam (200 kms) but I cancelled it for 24 hours untill I replace the tyres. THANK YOU VERY MUCH and thumb up JF.
     
    Last edited by a moderator: Apr 22, 2009
  3. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Thanks Buddy,
    Hio ndio kazi ya JF, kuelimishana.
    Huenda ajali nyingi sana za magari yetu zinatokana na ubovu wa namna moja ama nyingine ya gurudumu yetu!
    Waelimishe na wengine ili waepuke ajali.
     
  4. Mkaguzi

    Mkaguzi JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu thnkx kwa info but naona kwangu inasumbua kudownload. Naomba ka waweza zip hilo file halafu uliweke hapo nitashukuru sana boc
     
  5. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Tayari nimeshaazip mtu wangu, we chota tu
     

    Attached Files:

  6. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Idimi ninakushukuru sana kwa elimu hii. Yaani nina tyres zangu za Pireli nilinunua March 2006 mpya na bado natembelea, ni moja tu nillibadilisha kama miezi 5 iliyopita maana ilikatwa na chuma barabarani (same Pireli). So leo hii nikifika tu nafanya zoezi la kukagua na kesho nitakupa jibu. Ndiyo maana ninaipenda JF, you get every experience. Watu hawana ubinafsi. Again,, Big up man! Ndo na print hapa ili niweke kwenye file la magari yangu. Others, do the same. Itasaidia hata ndugu na marafiki zako ambao hawawezi access hii forum yetu, na itasaidia kupunguza majanga ya tyre burst, na impact zake.
     
  7. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2009
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 586
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    My appreciation for educating us. I had no idea concerning my car tyres but now I know. I tried to inspect some used cars from Japan, you will be astonished, most of them run with expired tyres. I guess this might have also been the cause to several accidents happening in our lovely country.
     
  8. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2009
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Asante sana bwana. Tunaweza kufa hivi hivi kwa kufanya ufundi tunaoujua. Nitafuata maelekezo.
     
  9. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Ahsante Idimi, kwa kutuelimisha ili tuwe makini na hii mikweche yetu.
     
  10. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tunashukuru mzee, maana hiyo shule hata wauza ma tyres ukiwauliza zile number zina maana gani huwa hawazijui watakwmbia sema unataka size gani 265/65/R15 au ???? lakini maana yake hawajui. Nafikiri kwa shule hii ujumbe utawafikia tu kwani nikienda kununua tyre itabidi nikague number zote najua lazima watauliza zina maana gani nami nitawaeleza.
     
  11. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Ahsante Mkuu. Hii poa sana maana kweli nimeendesha gari for 10 years lakini habari hii ilikuwa kushoto kabisa.

    Kwas sababu hii wakuu naomba kuuliza swali. Je ni kitu gani kinadetermine upepo wa tairi zako? Ukienda kwenye upepo unaulizwa unaweka kiasi gani. 25,30,40,etc hapa nawaachia tu waweke kiasi kinachofaa lakini ukweli sijui tairi zangu zinahitaji upepo kiasi gani .

    Wakuu naomba shule kidogo hapa.
     
  12. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Ukubwa wa magurudumu ya gari lako huwa ndio unaoamua kiasi cha upepo (PSI) ambacho kinatakiwa kujazwa katika magurudumu.
    Kama utakuwa imesoma vizuri makala iliyoambatanishwa katika mada hii, kuna maelezo mazuri kabisa ya namna ya kujua kiasi cha upepo cha kujaza katika magurudumu. Ipitie tena makala husika, ina jibu la swali lako
     
  13. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu Idimi,

    Ubarikiwe ndugu yangu, kumbe one can do some checks bila kulazimika kuwapelekea mafundi (wengi wao ni vishoka)!

    Cheers
     
  14. b

    babygirl Member

    #14
    Apr 22, 2009
    Joined: Dec 5, 2008
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Du! eebwanaee
    Ahsante sana mkuu kwa elimu hii ya tairi (tyre) maana hata sikujua kamwe kama hizo namba zina maana hiyo.Nikitoka tu kwa ofisi nitakagua ya kwngu nione kama yataniwezesha hata kufika nyumbani maana ni hatari tupu.
    Nitaelimisha na wengine labda itasaidia kupunguza ajali zisizo za makusudi
     
  15. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,607
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Ubarikiwe mama!
    Na hiki ndicho tunachotakiwa kufanya, kuelimishana ili kuepukana na majanga, badala ya kutoa michango mikubwa na rambi rambi misibani ilhali tulishindwa kuzuia majanga. Kila la kheri.
     
  16. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mkuu Idimi article yako imeelezea vizuri sana hii mada ambayo niliianzisha february 2009

    Mods kwa faida ya wana JF nafikiri hizi thread zingeunganishwa maana zinaongelea kitu kimoja "usalama wa tairi"

    Unaweza soma zaidi Tairi-zilizokaa-muda-mrefu-zaweza-kuwa-hatari-kwa-usalama-barabarani
     
  17. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2009
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kweli tembea JF ujifunze mengi the tyres on my car were manufactured 16th week of 2003 and to make matters worse i just bought them last November. Ngoja niwabutukie hao watu walioniuzia. This is very dangerous.

    Asante ndugu kwa kutufungua macho
     
  18. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #18
    Sep 16, 2015
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 1,677
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Asante kwa DARSA murua!!!!!! USHINDI NI LAZIMA 2015.
     
  19. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2015
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,828
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    DUUUH , kwa staili hii naamini gari nyingi bongo zinatembelea rimu.
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2015
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,326
    Likes Received: 3,129
    Trophy Points: 280
    Uzi murua
     
Loading...