Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je mafunzo ya 'kitchen party' yanasaidia?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kimbori, Jun 24, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Naomba tujadiliane juu ya haya mafunzo dada zetu wanayopewa siku kadhaa kabla ya ndoa, hususani huku mijini.
    Je mafunzo hayo yanayotolewa kwa masaa kadhaa yanakidhi changamoto za ndoa? Kama kuna mama au dada au mtu yeyote yule aliyefanikiwa kupata mafunzo haya au mwenye uelewa hususani maeneo ya mijini naomba atujuze faida zake, na nini kifanyike ili yawe chachu ya kuimarisha ndoa.
    MTAZAMO WANGU: mafunzo hayo (yanayotolewa mijini) yapo chini ya kiwango kwa kuwa yanatolewa kibiashara, yafafuati maadili ya Kitasnzania, mchango wake hauonekani n.k. Naomba kuwakilisha
     
  2. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #2
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kitchen Party ni kichaka cha kufundishana ujinga...............!
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hakuna lolote sana sana ni kukusanya zawadi
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mafunzo ya nyumbani kwao mwanamke ndio yanasaidia haya mengine makelele tu
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Mimi sina imani kabisa ya hayo mafunzo. Mafunzo yanayotolewa na wananwake mashangingi walioshindwa kulea ndoa zao, wanaofundisha huku wamelewa; wakidhalilisha utu wao, wanafundisha ngono tu, n.k. kuna jamaa yangu anaingia kupiga chabo kwa 'mwavuli' wa DJ alinisimulia na kunionyesha rekodi mmmm ni aibu tupu, hao wakufunzi hata hawajitambui, wanafundisha ngono tu, kwani kwenye ndoa ni ngono tu?
     
  6. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Upambaf mtupu.


    Bazazi!
     
  7. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    kitchen party ni sherehe ya kukusanya vyombo n not otherwise! me binafs hta si-support hili. . .
     
  8. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi niko tofauti kidogo jamani kwanza kabisa mafunzo ya kitchen party sio kwamba eti ndio yatamsaidia huyo mwanamke moja kwa moja kwenda kuishi na mwanaume kwa tabia nzuri atakayoipata pale la hasha ila kitchen party ni kama kukumbusha tu majukumu yako kama mwanamke unaenda kuolewa kwa mafunzo mengi utakuwa umeyapata kupitia kwa mzazi wako au mlezi wako ulipokuwa unaishi pale ni kama final exam tu sasa basi tukija kwenye kitchen party za mjini kuna za aina mbili kuna zile za mashangingi na zile za kikirsto, kweli zile za mashangingi ukweli mtupu hazifundishi kabisa kwanza kwenye hizo sherehe huwezi amini baadhi yao wanaotoa mafunzo au mamc ni wanaume mashoga na wanawake wanaosasambua ni wahuni sana pia ni kama wako kibiashara ila kuna hizi za kidini ukweli hapo wanakukumbusha shangazi yangu huwa ni mtoa somo kwenye kitchen party sijui huwa wanaitwaje kitalaam ila ukweli kuanzia pale wanapoingia mpka mwisho ni mambo ya kwenye bible tu huwa yanatumika na mistari kwa kwenda mbele ndio inasomwa nilishawahi kucheki video yake ya hiyo sherehe ukweli unakumbushwa nini wajibu wako kama familia uliokulia katika malezi ya kidini. so wengi wao siku hizi wanafanya kitchen party kama njia ya kujipatia zawadi ila haina maana hiyo watu walishachange taste yake.
     
  9. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    wote mmejibu vizuri na ni bora mkatuonyesh aasura ya pili ya hizi kitchen party. Ukweli ni kwamba mwali mdogo hufundwa kwa sehemu kubwa sana na makuzi ama malezi ya nyumbani kwao na jamii inayomzunguka. na tabia hizi binti akizipata humfanya akue akiziishi na wala hatutegemei aende kinyume nazo kwani ndivyo alivyozoea.

    mwali huyu yapo maswala ya ndani kabisa(chumbani) ambayo mama yake hawez kumweleza wazi wazi kwa mila zetu za kiafrika so siku kama a week before mama humtafutia mwali kungwi wa kuja kumfunda ndani. Kungwi huyu huingia chumbani pamoja na somoye mwali na humo huongelewa yote ya chumabani na penine mwali hupewa majaribioa humo humo. baada ya mama mwali kuridhika basi yeye anakuwa amesa maliza kazi yake ya kumfunda mwali husika.

    sharehe za kitchen party hizi huwa na lengo la kumjengea binti confidence na ni kama njia ya akina mam kumkaribisha mwali kwenye maisha ya umama na ya kuwa mke so hapa hakuna kubwa sana zaid ya akina mama kumpa experience ya maisha ya ndoa na kumpatia zawadi hasa vyombo kama sehemu ya kumfanya kuwa mama manake ni aibu sana bnti akaenda kwa mumewe pasi hata shuka na kikombe na ni kweli anaweza kujinunulia lakin zawadi inapendeza zaid manake inaonyesha ushirikiano wako na wenzio na pia inakufanya mwali kujifunza ushirika na akina mama wenzio.
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kitchen party ingekua inafanya kazi ndoa nyingi sana zingesalimika leo hii...
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    kitchen pati ni kwa ajili ya kukusanya vyombo, halafu siku hizi wanafanya kibao kata kwa ajili ya kufunza kukatika.......
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,863
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Jiko la uhuuni
     
  13. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    shostito umesahau hina party! lolest! na bridal shower je?
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    siku hizi kuna vyombo pati, hii ndo imenikomfyuzi kabisa, nashindwa kuelewatofauti yake na kichen pati
     
  15. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Inasaidia 0.00000%
     
  16. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kama muolewaji hakuelewa dhana ya ndoa kwa mafunzo aliyopata katika malezi yake kwa miaka yote hakika hizo saa chache hazitamsaidia kuielewa ndoa.
     
  17. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #17
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tena kwenye kadi wanaandika "usilete vyombo vya cello(plastic).
     
  18. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #18
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    yote tisa last saturday kuna mdada alifanyiwa kp wakat keshaish na hyo mwanaume over 3 years na wana mtoto et naye kenda fanyiwa kp. makubwa!
     
  19. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #19
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndo ilivyo bi dada hapo anataka jiko la umeme, zulia na vyombo vya ndani tu tena vya udongo, kama kufundwa wala haitaji maana kashakomaa huyo
     
  20. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    umeona eeh!
     
Loading...