Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je madaktari waliogoma wanaweza kufungiwa leseni za kufanya kazi popote pale?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kimbori, Jul 1, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Naomba kujua kama madaktari waliogoma wanaweza kufutiwa/ kufungiwa vyeti au vibali vyao vya kutoa huduma sio tu hapa nchini bali katika nchi yoyote kwa kiuka kiapo chao. Sheria zinasemaje?
    Naomba kuwakilisha.
     
  2. THE GREAT CAMP

    THE GREAT CAMP JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 767
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapana, kila nchi inautaratibu wake. Hivyo ukitaka kwenda kufanya kazi nchi nyingine itakubidi ufuate taratibu za usajiri wa nchi husika. Hapa tanzania unasajiriwa na Tanganyika Medical Council.
     
  3. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Je nchi haiwezi kuwanyanganya vyeti au kuwazuia wasiende nje ya nchi kwa kuwa wana kesi ya kujibu i.e ikiwa watafunguliwa kesi mahakamani?
     
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Unapotaka kwenda kufanya kazi nchi nyingine unahitaji nyaraka mbili. 1. registration toka nchi yako kuonyesha kuwa umesajiliwa kama daktrari nchini kwako na 2. certificate of good conduct, kuthibitisha kuwa huna kesa wala misconduct katika nchi uliyopractice.
    Iwapo daktari atathibitika kukiuka maadili na akaadhibiwa kwa kufuata kanuni za maadili anaweza kukosa nyaraka hizi na kushindwa kufanya kazi nje ya nchi. Hata hivyo kuna nchi ambazo hazizingatii sana nyaraka hizi kutegemeana na aina ya majukumu atakayopewa daktari husika katika nchi hiyo.
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Nilisikia Raisi akisema, hatua za kinidhamu zitachululiwa na mwajiri dhidi ya madaktari waliogoma
     
  6. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Ndiyo Serikali inaweza kukufuta kazi(unapoteza nafasi) na utumishi(vyeti vyako vinapigwa ban).
     
Loading...