Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kweli nimerogwa? Uko uchawi? Naomba msaada. Dada yenu kutoka ujerumani

Discussion in 'JF Doctor' started by henkel, Oct 17, 2011.

  1. h

    henkel New Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Assallamu Aleikum!

    Nimekuwa na bwanangu miaka 13 bila shida na watoto wawili.
    Mara si mara, tulihamia mombasa na bwanangu kapata msichana wa kikamba.
    Nikapata mimba na huyo msichana kasema nitaona kama utazaa.
    Nilizaa mtoto akafariki. Kisha bwana kanifukuza na watoto, na isitoshe nikaambiwa nina maradhi ya moyo, figo mbovu, ini mbovu, sukari na pumu. Hivi napewa madawa mengi sana siptali ujerumani na wala sioni nafuu.
    Mimi ni mtu ambaye pia nimeshika dini sana na siamini kuna uchawi, lakini watu wengi wasema kuwa miye nilitupiwa jini na huyo msichana.

    Jamani naomba muniambiye kama haya mambo yako kweli na wapi tanzania nitapata mwalimu maarufu mzuri kwa kiislamu ?

    Shukran.
     
  2. M Mahona

    M Mahona Senior Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana kwa yaliyokupata, usiamini sana mambo ya kishirikina cha msingi muombe Mungu akusaidie kutatua matatizo ako. Cha muhimu jitahidi uwe karbu na viongozi wako wa Dini watakupa ushauri mzuri
     
  3. fxb

    fxb Senior Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mmmh pole sana ila waswahili wana mambo sana inabidi Mahona jaribu kuona viongozi wa ko wa dini na wazazi na watu wazima. Kama ulivyosema ww ni mcha Mungu muombe akuonyeshe njia na tiba ya maradhi yako, hilo ndio muhimu kama maradhi yatakuwa yameletwa na uchawi utakuwa umetibu na ww uko salama
     
  4. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Kuwa kweli umerogwa au hujarogwa hilo naweza kusema liko nje ya uwezo
    wa wana JF, Kuhusu uchawi ni kweli upo. Unasema wewe unaamini dini, Hakuna
    dini ambayo inapinga kuwepo kwa majini au uchawi kati ya dini hizi mbili yaani
    uislamu na ukristo labda uwe Mshintu, budha, free.... n.k Ishu ya mwalimu
    nzuri ni tata...... Nipm kwa ufafanuzi zaidi!
     
  5. I

    IMWANAMATE Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana Dada; Uchawi kweli upo lakini ukiuweka sana katika akili yako kwamba umerogwa unaathirika kisaikolojia. Jaribu kufanya vipimo vya kimaabara kwanza kabla ya kutafuta mwalimu kama unavyodai;Kama daktari (Doctor of Medicine) atakuambia yeye haoni ugonjwa hapo yawezekana kuwa kuna urogi lakini kama ugonjwa unaonekana na daktari kwa vipimo vya maabara hapo hakuna urogi. Narudia kusema, pole sana.
     
  6. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    athari za mabwana zimedhihirika! pole dada angu njoo ufanyiwe maombi
     
  7. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    bibie kama kweli ni mcha Mungubasi lazima atakuwa unajua kuwa dini zote zinazungumzia uwepo wa uchawi,kuufuata au kutoufuata ni juu yako
     
  8. k

    kamili JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Kwa kuwa umesema wewe ni mtu wa dini siamini kama huo ni uchawi, kwa sababu tunafahamu moja katika njia za kutoa uchawi ni kutumia maombi ya dini. Kama unafanyiwa maombi na ugonjwa hauondoki maana yake sio uchawi, ila ni magonjwa ya kawaida. kumbuka moja ya sifa ya kiumbe hai ni kuuguwa!!
    Lakini kumbuka pia shida uliyonayo ni shida ambayo inawapata watu wengi sana hasa watu wanaoishi nchi zilizoendelea, na hata katika nchi zinazoendelea shida hiyo imeanza kuonekana sana.
    Suala la kutishiwa na yule binti na hatimaye kupata magonjwa uliyonayo nadhani it was just coincidence. But inaonesha kwamba ulipata stress kubwa sana ile ya mume wako kukuasi na tena kukufukuza, na pia vitisho ulivyopata kutoka kwa huyo binti. But kisayansi inajulikana kabisa kwamba stress inaweza kusababisha abortion, kuzaa mtoto ambaye atafariki, kisukari na magonjwa mengine.
    Na tena inafahamika wazi kuwa mtu akipata kisukari ni rahisi sana kupata complications za magonjwa ya moyo, figo, pumu (cardiac asthma), ini na kadhalika.
    Nadhani mtafaruku uliotokea kwenye ndoa yako mpaka sasa bado upo na stress kwa kiwango chaa juu sana (sometimes unconsciously) na kama upo na stress ni vigumu kupata nafuu kwa dawa unazotumia kwa sababu stress inasababisha utoaji wa hormone fulani (catecholamines etc.) kwenye damu ambazo zinazidisha ugonjwa wa sukari, ugonjwa wa moyo na magonjwa mengine.
    ushauri wangu ni kuwa badala ya kwenda kwa waganga wa kienyeji ambao wanaweza wakakupa dawa ambayo inaweza kukudhuru zaidi, haswa kwa sababu una shida za ini na figo naomba jaribu kumuona social counseler au psychologist anaweza akakusaidia to coupe with the situation.
    Mwisho jipe moyo wa matumaini, maisha ni safari yenye vituko vingi ambavyo ni vigumu kuvizuia lakini unaweza kuzuia madhara yake. UTAPONA
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Henkel, pole sana kwa matatizo.

    Ukweli ni kwamba hakuna dini yeyote inayoweza kuzuia wachawi wasikuloge.

    Henkel kila tatizo lina mlango wa kutokea, nitafute nitakuonyesha mlango, na baada ya siku tatu urudi kwenye jukwaa hili utueleze maendeleo yako.
     
  10. h

    henkel New Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukran kwa majibu yenu.

    Ila wengine wanaruka kuandika kabla kusoma maneno yangu vizuri, ndiyo majibu mengine naona hayaeleweki.

    Kwanza sijasema nataka mganga kabisa , nilitaka mwalimu kama vile sheikh wa msikitini aniombeye na kisomo cha Rukiya.
    Ndiyo nilikuwa naulizia mwalimu mzuri ambaye atakaye nisomee Rukiya.
    Yani kwa wakristo ni priest na kwetu waislamu ni mwalimu ndiye mwenye kusoma.
    Tafadhali wale walioruka na maneno ya mganga wasome vizuri kabla kujibu upuzi!!

    Maradhai ninayo miaka tatu naelekea mwaka wa nne. Na napata matibabu ya hali ya juu hapa ujerumani.
    Stress sina wangelikuwa madaktari washasema kitambo, hakuna stress ikabaki miaka nne.


    Shukran
     
  11. h

    henkel New Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba kuongezea kuwa, maradhi yangu mara daktari moja anaona mara daktari wapili hayaoni. Na ujerumani kwasifika kwa matibabu, lakini wamekuwa very confused!!!
    Mimi miaka tatu nauguwa wala sijafika kwa mwalimu yeyote anisomee Rukiya. Lakini nilioteshwa kuwa nitasafiri tanzania kwa mwalimu sheikh ambaye atakaye nisomea na nitapata nafuu. Na huyo mwalimu apenda kuvaa kanzu nyekundu. Na ndiyo maana i got curious and asked if there is any famous Mwalimu in Tz ambaye afanya visomo vya Rukiya.
    Sitaki mchawi wala mganga nataka Mwalimu Sheikh.

    Shukran
     
  12. Gajungi

    Gajungi Senior Member

    #12
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimeongea na rafiki yangu Mkenya hapa kasema ni kweli Wakamba ni kiboko yao. Angalia namna nzuri ya kutatua tatizo.
     
  13. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Henkel Pole sana!
    Kwa hakika matatizo yameganyika katika mafungu matatu.
    1-physical
    2-spiritual
    3-mental

    Kwa kua umehakikisha mwenyewe umepitibiwa bado haujapona.
    Kweli usipate tatizo mtaalam utampata...subiri JF members wakushauri ikifikia mwisho wao. Ni PM kwa msaada makin Inshaallah.
    Pia Mwalim au shaykh si sababu ya wao kuijua ilm hyo... iwapo ni wajuzi wa ilm hizo watakusaidia!.
    Wallahu shafiy!
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,017
    Likes Received: 5,163
    Trophy Points: 280
    Bwana Yesu ni mponya, mwite naye atakuweka huru kwelikweli
     
  15. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ... huyu dada Henkel amefikia wapi kuhusu matatizo yake?
     
  16. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nadhani atakuja kutueleza mwenyewe...
     
Loading...