Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kwa maneno haya nyerere amtukana/alimkashfu mwinyi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mwikumwiku, Jun 24, 2012.

  1. m

    mwikumwiku Senior Member

    #1
    Jun 24, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baba wa Taifa, Mwl. J.K Nyerere katika kitabu chake kiitwacho UONGOZI WETU NA HATIMA YA TANZANIA ukurasa wa 50 anasema hivi:

    RAIS MWINYI NI MTU MWEMA NA MPOLE, LAKINI NI DHAIFU; NA UPOLE WAKE NA UDHAIFU WAKE UNATUMIWA NA WATU AMBAO WALA SI WEMA WALA WAPOLE KUHATARISHA UMOJA NA AMANI YA NCHI YETU.

    Je kwa maneno haya mtazamo huu, je ingekuwa leo angeadhibiwa? TUTAFAKARI
     
  2. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwikumwiku!

    Uko sahihi bila kwenda mbali tutafakari elimu ya John Mnyika ni ya Chuo kikuu tena Mwanasheria . Aliyeomba mwongozo John Lukuvi elimu darasa la Saba hata fasihi ya Kiswahili hajasoma.

    Of course sijui elimu ya Ndugai but ukiangalia anavyojiita "Naibu Spika wa Uhakika" utaona ni mtu ambaye Shule imempiga Chenga. It is unfortunate that not everybody who is educated went to the proper school.

    Watu wenye elimu ndogondogo huwa they have zero tolerance when you attack a personality they think imortal politically or religiously and that is the problem. Spika proper angempatia nafasi afafanue alichotaka kusema. Kwa kumfukuza alitunyima watazamaji fursa ya kuform opinion.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,383
    Trophy Points: 280
    HAKUMKASHIFU. Mwinyi ni dhaifu ndo maana hata wehu humpiga vibao
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,295
    Trophy Points: 280
    umenifanya ni cheke mpaka nalia.
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,295
    Trophy Points: 280
    Siyo kashifa ni haki yake
    huo ni ushahidi mwingine wa kauli ya mnyika yenye ukweli mtupu

    ukweli ni uhuru
     
  6. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
  7. U

    Udaa JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni uhuru.
     
  8. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mnyika gani unamzungumzia? Weka CV yake kama hutokimbia! Infact zaidi ya 70% ya wazee wa Magwanda bungeni wana elimu zisizoeleweka, KUB included!
     
  9. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hiyo siyo kashfa lakini alijalibu kumwelezea Mwinyi katika mapungufu yake ili kufikisha jumbe kwa Watu alio tumia Mapungufu ya Mwinyi ili kujiendelezea masilahi yao hata hivyo status hiyo inakuja kwa Mh.Kikwete katika serikala yake.
     
Loading...