Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kwa kosa hili NI SAHIHI KWA MKE KUMUITA MUMEWE MJINGA?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kima mdogo, Sep 21, 2011.

  1. K

    Kima mdogo JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna familia mbili wake na waume zao walikua marafiki sana kwa bahati mbaya mume wa mke m1 akafariki, yule mke mjane akawa anaendeleza urafiki na kuomba misaada kwa rafiki zake hao na mume wa familia rafiki akawa anamsaidia, mke wa hy mume hakufurahia na alimweleza mumewe kw anawasiwasi kw mumewe anatembea na mjane huyo. JANA MJANE HUYO AKAMWALIKA MUME HUYO KWNY SHEREHE NYUMBANI KWAO LKN HAKUMWALIKA MKEWAKE, MUME AKAENDA NA AKARUDI SA 2 USIKU, MKE AKAMWAMBIA MUMEWE KW HAKUJUA KUWA NI MJINGA KIAS HICHO. mume akaamua kuhama chumba. JE ALIVYOFANYA MUME KWENDA KWENYE SHEREHE BILA MKEWAKE NI SAWA? NA JE MKE KUMUITA MUMEWE MJINGA NI SAWA? NA MUME KUCHUKUA UAMUZI WA KUHAMA CHUMBA NI SAHIHI?
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Haya mambo yanahitaji busara zaidi ya mihemko!
     
  3. m

    mjasiria JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 3,720
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Mkuu hizi data zote kuhusu hawa wanandoa we unazifukunyua wapi?
     
  4. Tausi.

    Tausi. Senior Member

    #4
    Sep 21, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmmhh kweli ndoa sio jambo la mzaha.
    Wote wana makosa,
    1. Hakuwa na haja ya kuchukia huyo mjane coz hana mume, ni rafiki yake kipenzi, ni mtu aliye karibu naye na ni mshauli wake mkubwa, hivyo suala la kumzuia mumewe asimsaidie alikupaswa kuwepo alikosea, nini maana ya ushoga.
    Mume naye asingepaswa kuwa karibu sana na huyo mjane, mpaka wanakaribishana kwenye sherehe kisiri siri, huyo mjane angemkaribisha mume na mke na wote kwa pamoja wakahudhuria, hata kama mjane alimkaribisha mume, mume angekuwa na busara, angeongozana na mkewe kwenye hiyo sherehe. Na huyo mjane hakupaswa kuwa karibu sana na mme wa mtu. Mwanamke huenda alitamka hivyo kwa hasira, hivyo mume amsamehe na maisha yaendelee, Ila mume safari zingine aongozane na mumewe panapobidi kufanya hivyo.
     
  5. K

    Kima mdogo JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi ni ndugu wa familia hii na mume huyu kanielezea kisa kizima.
     
  6. K

    Kima mdogo JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unavyosema ni kweli mkuu, pmj na kumsihi sn huyu mume asichukue uamuzi wwt mpaka hasira zishuke kakataa katakata anadai haendi nymbn sk 3 na siku atakapokwenda ataendelea kulala chumba kingne. imekaa sawa hii wakuu?
     
  7. lolyz

    lolyz JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 325
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwanini mjane hakumwalika mwanamke mwenzie?je huyo mwanaume alimweleza kuwa mwenzio hapendi nikusaidie?kama alimweleza pengine hicho ndio kikwazo ila angepaswa kwenda na mkewe . ni vizuri kusaidia wajane na yatima( Neno linasema) hata yeye hajui kama atamaliza safari yake bila kuwa mjane......Kumtukana mume/mke ni kosa la jinai ....hatuna sababu za kutosha mpaka ifikie kutukanana...mweleze shemeji yako aombe msamaha kwa mumewe...amejifungulia lango mwenyewe...mwanamke mwenye busara huijenga nyumba kwa hekima bali mpumbavu huibomoa kwa mikono yake mwenyewe
     
  8. k

    kilusu Member

    #8
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi naona ni sahii kwa huyu mwanaume kuitwa mjinga na mke wake maana na yeye alitakiwa amuulize yule mwanamke aliyemwalika umemwambia mke wangu?akimwambia ajamwalika amwambie basi mimi siwezi kwenda peke yangu.Maana kama yule mwanamke angekuwa na nia njema angewaalika wote. huyo mjane lazima atakuwa na hila.
     
  9. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,242
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Mjane na mme wa mtu wana jamiana ndo maana mjane kathubutu kumualika mme wa mtu na kumbagua mke wa jamaa.WIZI MTUPU
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    mhhhhhhhhhh
     
  11. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Japo wote wana makosa lakini hilo la mke kumwambia mumewe ni mjinga halifai kabisa coz wangeweza kukalishana chini na wakazungumza yakaisha!! Anyways, waombane msamaha yaishe na itapendeza sana iwapo mke ndo awe wa kwanza kumuomba mumewe msamaha coz amemdiappoint sana!! (though its not bad hata mume akianza)
     
  12. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kweli mambo kama hayo yanahitaji busara katika kuamua na sio kukurupuka
     
  13. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mhhhhh nini na wewe si useme kitu
     
  14. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,968
    Trophy Points: 280
    mke-mpumbaav kwa ku pre judge

    mme- mpumbaav kwa kuhama chumba

    mjane-mpumbaav kwa kumualika mme wa mwenzie pekee bila mkewe

    my take:nakamata wote watatu then nafunga mtini afu naanza kuchalaaza viboko
     
  15. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,890
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    je na wewe ni sahihi kuileta stori ya famili mbili hapa jamvini???
     
  16. k

    komred Member

    #16
    Sep 21, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mke kumwita mume mjinga ni kosa ila mume alitakiwa ajishushe na amueleweshe mkewe kwa upole na wote waombane msamahaa kwa kuelewana vibaya, kukimbia chumba ni sawa na kukimbia kivuli chake siku zote haifai kukimbia matatizo bali ni kuyakabiliia chumba anazidi kumjengea wasi wasi mkewe na kuhisi ni kweli aliyohisi, Mume alivyofanya kukimb ila mjane ndo source ila yawezekana alikuwa na mazungumzo ya binafsi zaidi na alitaka ama kuomba ushauri kwa mambo yanayomtatiza baada ya msiba wa mumewe toka kwa huyo mwanaume, kwa hiyo inawezekana alitaka ufree zaidi kuwasilisha matatizo yake. Ila mwanaume kuepuka kadhia km hiyo alitakiwa kumuuliza aliyemwalika km ni lazima aende pekee yake na kwa nn maana yy ni mwanandoa.
    Angalizo, huyo mwanaume isije ikawa ni Mpango wake wa Kando huyo Mjane (small hs), ongea naye akupe ukweli.
     
  17. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,979
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mhhh nahisi mtoa mada ndio yalomkuta anaogopa kusema kama ni yeye.pole mkuu nadhani mikatabafeki ameshakupa jibu nlotaka kukupa.
     
  18. Nailyne

    Nailyne JF-Expert Member

    #18
    Sep 22, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huyo mume amekuwa na mawasiliano na mjane ambayo yanatia mashaka,amealikwa kwenye sherehe na mjane na yeye akaenda bila kumshirikisha mkewe? hata kama ilikuwa ni kwa nia njema lakini hilo lakutomshirikisha mkewe linatia dosari na wasiwasi...., huyo mwanamke amepaniki na ameshindwa kucontrol hasira as a results akamwita mumewe mjinga na mume kuonyesha ni jinsii gani ni mjinga akahama chumba! two wrongs doesnt make it right..,on the face of it mume anamakosa coz alichokifanya kinacreate doubt kwa mkewe na mkewe alikuwa na haki ya kuuliza na kuhamaki, to wat level mke amehaki imeleta shida nyingine, but mume hakupaswa kuhama chumba,angejilalia zake the next morning aongeongea na mkewe akiwa ametulia, hope wangesolve tatizo ila anavyozidi kumkimbia mkewe na anavyozidi kudhihirisha kuwa huo mualiko ulikuwa ni zaidi ya mualiko wa kawaida.
     
  19. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #19
    Sep 22, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kitendo tu cha mwanaume kumnunia mwanamke bila kujali sababu; ni ujinga.. Kitendo cha mwanaume kwenda kwenye sherehe ilhali anajua kwamba mkewe hakualikwa na bila kumshirikisha mkewe kwanza; pia ni ujinga... Mwanamke amekosea kumtusi jamaa, lakini mwanaume ana makosa zaidi kwa kumwekea bifu mkewe!!
     
  20. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #20
    Sep 22, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kuna mambo mengine huwa yanahitaji busara zaidi hasa kwa wanandoa
     
Loading...