Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

je kusamehe ni lazima kurudiana?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by dfreym, Jul 22, 2012.

  1. dfreym

    dfreym JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    wadau, habari, kuna maswali kadhaa ambayo ningependa tujadili.........


    watu hukoseana katika mahusiano, tena inafikia hatua mpaka kuachana (sababu ya makosa hayo).
    kwa mfano makosa kama kufumania, matusi (kutukanwa/kutukana), kudhalilishwa, kusalitiwa na mengine meengi......

    kuna baadhi ya kauli ambazo nimekuwa nikizisikia kutoka kwa baadhi ya watu (wadada kwa wakaka),

    kuwa ......nimekusamehe lakini siwezi kurudiana na wewe......,

    AU ......nimekusamehe lakini moyo umekataa kabisa kukuridhia tena.

    nini maana ya msamaha wa kweli?

    1. je ni kusahau yaliyopita/yaliyotokea na kuishi kama hakuna kitu kilichotoke (yaani mapenzi moto moto kama hamkukoseana)

    2. au kusameheana ila uhusiano uvunjike, (zibaki salamu, na kujuliana hali)

    3. vipi kuhusu wale wanao sema kuna makosa ya kusamehe na mengine si ya kusamehe?

    4. vipi kuhusu maandiko matakatifu yanasemaje kuhusu suala la msamaha......

    karibuni......
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,850
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Mie nitazungumzia maoni yangu tu sitagusa vitabu vitakatifu. Binadamu tuna tabia tofauti unaweza kuona mkosaji mmoja kosa lake ni kubwa sana lakini mpenziwe akawa tayari kumsamehe pindi mkosaji atakapoomba samahani na penzi lao kuendelea. Mkosaji mwingine kosa lake ukilinganisha na huyu wa kwanza linaweza likawa dogo. Aliyekosewa pindi atakapoombwa samahani basi anaweza kabisa kusamehe lakini kutotaka tena kuendelea na mahusiano ya kimapenzi.

    Kwa kifupi hakuna formula kwenye swala la kusamehe.
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtu anaweza kukusamehe kabisa frm the heart lakini to protect their feelings and heart anaona anaweza kukuchukua afu ukamfanyia kitu kibaya tena siku zingine so to protect their feelings and emotions anaona bora akuachie..
     
  4. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mie kwa upande wangu nikisha kufumania ntakusamehe lakini ndio kurudiana tena basi.....
     
  5. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    inategemea na nature na frequency ya kosa lenyewe... all in all, ukimsamehe mtu si lazima mrudiane
     
  6. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Kusamehe, kurudiana au kutokurudana ni moyo wa ntu mwenyewe na jinsi alivyotendwa au kukosewa.

    Pia kuangalia faida za kurudiana na hasara zake.
     
Loading...