Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kura za oktoba 31 tayari zimeshapigwa?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kyachakiche, Sep 2, 2010.

  1. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuna taarifa kutoka chanzo cha kuaminika kuwa vifaa vya kupigia kura vikiwemo shahada na masanduku tayari vimewasili chini siku chache baada ya kuanza kwa kampeni za uchaguzi mkuu. Linalosikitisha ni kuwa, makontena 9 yenye urefu wa futi 40 (9x40ft) na moja la futi 20 (1x20ft) yaliondolewa bandari na kampuni moja iliyo barabara ya Mkwepu karibu na benki ya wanawake(TWB) na kuelekezwa kupeleka vifaa hivyo Bohari kuu ya Taifa.

    Magari yaliyobeba hiyo shehena yalipofika Chang'ombe karibu na VETA, yaliamuriwa kusimama na mawili kati ya hayo(1X40' na 1x20') kuambiwa yabadili njia kuelekea kwenye ghala moja lililo maeneo ya Keko ambalo inaaminika linamilikiwa na raia mmoja mwenye asili ya Kiasia. Magari mengine yakaendelea na safari kuelekea Bohari kuu. Madereva wa magari husika walipofika getini(Keko) waliamuriwa kushuka na watu wengine waliokuwa wameandaliwa waliyaingiza ndani kwa ajili kupakua mzigo huku madereva halisi wakiamriwa kuondoka mahali hapo hadi watakapojulishwa muda wa kuyarudia magari yao.

    Siku mbili baadaye, kampuni hiyo pia ikatoa makontena mengine mawili 2X40ft kutoka bandarini yakiwa na shehena ya vifaa vya uchaguzi lakini ni kontena moja tu lilifika bohari kuu huku lingine likishia keko. Wakati yote haya yakifanyika macho na masikio ya tulio wengi tumeyaelekeza kwenye kampeni za wagombea bila kujua kuna mbinu chafu zinaendeleea kichini chini za kupenyeza ama masanduku bandia au kura ambazo tayari zimeshapigwa.

    Inaelekea Tume ya Uchaguzi na CCM wameshakubaliana namna ya kuhujumu kura za wapinzani hasa maeneo yale ambayo wanakubalika. Haitashangaza kusikia kwa mfano Dr Slaa anakosa kura hata kule Karatu, Moshi, Hai, Kigoma Kaskazini nk. Tunaendelea kufuatilia hujuma hii kwa karibu na ikibidi tutakuja na majina ya kampuni husika. WOTE TUWENI MACHO.
     
  2. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kazi ya kamati ya ufundi ya ccm hiyo
     
  3. t

    tumaini yarumba Member

    #3
    Sep 2, 2010
    Joined: Dec 29, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli ccm wezi mi sijui cha kusema tena wametuchosha haaaaaaaa
     
  4. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Una la kusema ndugu yangu, nalo ni 2010 hatudanganyiki tena. Kura yako itakuwa na maana sana kama hutodanganyika.
     
  5. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    duuu inasikitisha jamani
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Kushinda CCM 2010 ni kwa njia ya wizi tuu.
    Cha msingi ni kukomaa vituoni alafu kila kituo majibu mnayaposti wataona haya kuyabadili.
    ILA KAMA WANAKOMAA KUTOKA MADARAKANI WAKIWA WAMESHINDWA AM SURE WATATUPELEKA KAMA ILIVYOKUWA KENYA
     
  7. e

    emalau JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2010
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 968
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    Aisee hayayayayaaaaaaaaaa, wameanza zao. Unajua jana nilikuwa nikiangalia "TV ya taifa" TBC Dr. Mvungi anasema uchaguzi uliopita alipigia kura UDSM lakini wakati wa kuhesabu hata ya kwake haikuonekana. Wizi wa mchana. Safari hii tusikubali slogan ya kwamba ukishapiga kura nenda nyumbani, hakuna kwenda nyumbani kuwapa mwanya wa kufanya exchange kama wanavyofanyaga siku zote. Mkuu tuanikie majina ya makampuni tukachome hayo maghara moto!
     
Loading...