Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kuongeza kodi kwa wafanyakazi (PAYE) kutamkwamua mfanyakzi au ndiyo maumivu kwao?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by satellite, Jun 14, 2012.

  1. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bajeti ya serikali iliyosomwa na waziri wa fedha inaonesha kuwa baada ya ya serikali kuongeza mishahara(kwa wafanyakazi wake wa serikali)imerevenge kwa kuongeza kodi ya mishahara hii inamaana kuwa mshahara uliongezwa kwa kiasi kidogo ila kodi imeongezwa kwa takribani 30% ss maana yake kuwa mshahara ulioongezwa ni kiini macho tu na kamwe haimsaidii mfanykazi,je ww mtazamo wako ukoje?

    Nawakilisha!

     
  2. c

    chiwanda Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna kilicho ongezeka zaidi ya uchulo tu ndugu yangu,ngoja tuone msimamo wa TUKTA na CHADEMA maana walikuwa wamesema kodi ipungue hadi asilimia 9.
     
  3. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimesikiliza hapo ila sikuelewa km wabunge wengi. Km huu ndio ufafanuzi wake basi ni kilio kwetu wafanyakazi kweli ni kiini macho.
     
  4. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimechoka na hawa wababaishaji tujaribu chadema
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Maumivu kwenda mbele,,,dah
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,389
    Trophy Points: 280
    Yan hapo watanzania tume ambiwa tutajuta. Kazi kwetu sasa.
     
  7. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mkuu wewe mpaka sasa hivi ulikuwa hujashtuka tu?magamba yameamua kutuua wabaki wao na ma V8 yao,hakiak Chadema ni faraja yangu hata kama napigika hivi ukombozi nauona mbele!!!
     
  8. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pole bwana km hukuelewa habari ndo hiyo maumivu kwa kwenda mbele
     
  9. L

    Luushu JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 451
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    Haya ndio maisha bora
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Mkuu KODI ni muhimu sana kwa maendeleo ya taifa lolote, mgogoro pekee upo kwenye jinsi gani kodi inatumiwa na taifa husika. Tatizo la TZ ni kodi kupelekwa sehemu kusiko sahihi.
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    yaani nazi kuichukia ccm mpaka walioipigia kura
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mbayuwayu part two!
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Like ya pili ingawa muda mwingi hujidai chizi..
     
  14. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Yaani nimeichukia, ila naogopa Mungu tu, hawa jamaa na wabunge wao! Ngoja 2015.
     
  15. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hapo ni kubuni mbinu za kujiajiri vinginevyo tutaajiriwa na tutalipwa ujira ambao serikali inautolea macho.
     
  16. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Kikwete alisema hataki kura za wafanyakazi sasa nawauliza mlimpa za nini ?
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkataa pema kubaya kunamuita. Mliwapa kura na kuwanyima Chadema sasa wanawala!
     
  18. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    PAYE ni exponential function hivyo haiwezi kuwa sawa kwa wote hilo lipo miaka yote wenye mishara mikubwa PAYE ni kubwa kuliko wale wa chini.
     
  19. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tume ya Katiba sijakataa kulipa kodi ila wafanyakazi wanakamuliwa kweli maana ukifanya tathmini ya kawaida makato ya kodi kwa wahadhiri wa chuo kikuu kimoja unawalipa waalimu wa primary zaidi ya 20,wafanyabiashara wanaongoza kwa kukwepa kulipa kodi ila kodi kwa wafanyakazi iko juu sana na bado wameongeza hapa mfanyakazi atajikwamuaje?
     
  20. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    ndg kama hujaelewa ni vizuri kuuliza kuliko kuwapotosha wengine.
    Amepunguza kima cha chini cha kutoza kodi kutoka 135k to 170k, hii ina maana kila mtu atapata unafuu wa kodi kwa kiasi. Kama unafahamu jinsi paye inavopigwa utakuwa umenielewa.

    Acheni kupotosha watu jamani.


    1. "Adjust PAYE threshold as a result of enhancement of salary scales from Tshs 135,000 to Tshs 170,000"
     
Loading...