Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kuna uhusiano wa Ushirikina na Siasa za Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwita Matteo, Apr 27, 2011.

  1. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2011
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tumekua tukisikia mengi kila cha guzi kuu zinapo karibia, ila kubwa zaidi ni lile la wanasiasa wengi, kwenda kupigiwa ramuli na waganga ili waweze kushinda nafasi walizo gombea. Wana majamii na wataalumu wa maswala ya siasa na anthropology ningeomba kusaidiwa haya yafuatayo;

    1. Kuna ushusiano gani kati ya Siasa na ushuirikina hasa katika nchi yetu na bara letu kwa ujumla

    2. Nini athari za ushirikina katika siasa na maendeleo ya nchi yetu?
    3. Je, ni kweli kuwa hao wanaopigiwa ramli hushinda kwa nguvu hizo au ni kwa nguvu za wananchi.

    Mwisho, baada ya uchambuzi wa kina mtakao utoa, nini kifanyike kama kuna Ubaya au Uzuri wa kuhusianisha Siasa na Ushirikina.


    Naomba kuwasilisha.
     
  2. Ng'wanapagi

    Ng'wanapagi JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2014
    Joined: Sep 18, 2013
    Messages: 5,463
    Likes Received: 1,251
    Trophy Points: 280
    Kipindi sijawekeza akili yangu kwenye siasa nilikuwa nasikia kila mgombea kuwa ana kamati ya ufundi kitu ambacho sikuelewa maana yake. Tunaelekea kwenye chaguzi za serikali za mitaa,wagombea wawili nafasi ya uenyekiti wa kijiji wamegongana kwa mganga wa jadi wote wakiwa na hitaji moja! Onyo: Kila uchaguzi mkuu unapokaribia ndugu zetu Albino huuwawa sana,huenda ni kwa sababu za ki sh enzi kama hizi. Tumuogope mungu kwani ni kheri tukajiandalia maisha peponi kuliko hapa duniani.
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2014
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Mkuu sio kwenye kada za kisiasa tu hata kwenye kada nyingine za maisha kuna ushirikina uliokithiri

    Mfano mdogo tu ni ule ujio wa Babu wa Samunge yule mzee aliyewaaminisha watu kuwa ana dawa ya magonjwa sugu...

    Hebu fikiria ule umati wa Watanzania na wageni kutoka nje ulivyofurika kwa wingi kiasi hadi serikali yako isiyoamini mambo yoyote ya imani ikatoa ahadi kibao ikiwemo hata kuboresha barabara huko...
     
  4. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2014
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,443
    Likes Received: 2,626
    Trophy Points: 280
    Kaka kwani ulikuwa hulijui hilo?
     
  5. Ng'wanapagi

    Ng'wanapagi JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2014
    Joined: Sep 18, 2013
    Messages: 5,463
    Likes Received: 1,251
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa siamini kama ushirikina unaweza kunishawishi kuchagua bomu la kiongozi
     
  6. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2014
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,427
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    refers to the Rise and Fall of ZZK Empire
     
  7. manning

    manning JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2014
    Joined: Apr 1, 2013
    Messages: 3,371
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ushirikina uko kila sehemu hata kwenye madhehebu ya dini , hasa madhehebu yanayoanzishwa kama uyoga kla sehemu nchini.
     
  8. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2014
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,443
    Likes Received: 2,626
    Trophy Points: 280
    Basi ndugu yangu kama si zaidi ya asilimia 90 ya viongozi wetu,nyakati za uchaguzi mshiko wao huamia kwa Madaktari hawa ili wawasaidie kupata ulaji.

    Ndiy inabidi tuwe waombaji sana wa Mungu ili atusaidie kuondokana na shida hii.
     
  9. V

    VictoriousYouth Member

    #9
    May 6, 2014
    Joined: Jan 16, 2014
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe huoni hata maendeleo hamna, coz viongozi wanapata izo nafac kwa njia zisizo sahihi...! The principle of success states "Real success is due to Hard-working, Strong faith to GOD, Effective time management assuming socio-economical factors (i.e financial, relationships, healthy etc.) are optimally held" ikienenda kwa vitu ivo vitatu utafanikiwa mafanikio ya kudumu yasiyo na masharti ya kijinga, vinginevyo ukitaka ulale uamke tajiri/successful utakutana na masharti kama lete pua ya albino, lete moyo wa mamaako/mtoto wako, lete ulimi wa mkeo n.k lkn pia hayo mafanikio hayadumu muda mrefu....!! Chagueni sasa ni nani mtakayemtumikia.
     
  10. mtwa mkulu

    mtwa mkulu JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2014
    Joined: Sep 11, 2013
    Messages: 2,025
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Wakuu habari gani???
    Leo naombeni mniambie kama kunaukweli wowote juu ya jambo hili. Mtaani kumekuwa na maneno kwamba kama so mshirikina basi siasa za nchi hii huto ziweza je upo ukweli??
    Amsheni mioyo iliyozimia kisiasa kwa kuhofu ushirikina!
    karibu
     
Loading...