Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kuna uhusiano kati ya ukubwa wa kishogo na uwezo wa akili?

Discussion in 'JF Doctor' started by Kimbori, Aug 10, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Leo katika kijiwe kulikuwa na mjadala ya kwamba, ukubwa wa kishogo (kisogo) unasaidia kutambua uwezo wa akili aliyinayo mtu, hususani mtoto.
    Moja ya wadau walidai ya kwamba, hata watoto wengi wenye mtindio wa ubongo (kutokana na kuzaliwa) hawana kishogo, yaani, hakuna tofauti kati ya shingo na kichwa. Je kuna ukweli wowote?
     
  2. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    its not a guarantee,mi nakumbuka nikiwa nasoma primary,wenye vichogo virefu ndo walikuwa wakorofi na watundu zaidi....angalia mifano hai,,,,,,joti,pembe,kipepe.....
     
  3. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Sounds like true! Magufuli? Tibaijuka? Mwandosya?!
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kuna mwanafunzi alikua ana uchogo ka ngogwe lakini akili ni zero
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Akili inayozungumziwa hapa si kuwa "genius" bali uwezo wa kufikiri na kuamua mambo ya kawaida. Ile hali ya kutokuwa punguani
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na wale wanaoitwa ma"chogo? na Waunguja ni kina nani?
     
Loading...