Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Kuna MFUMO JIKE Unaokandamiza MFUMO DUME?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wa Ndima, Sep 13, 2010.

  1. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wana JF naomba tujiulize kama kuna MFUMO JIKE unaokandamiza MFUMO DUME.

    Maana tumekaririshwa kuwa MFUMO DUME hukandamiza MFUMO JIKE

    Nakaribisha Mjadala...
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Sehemu kubwa ya Tanzania ina mfumo dume.

    Lakini pia kuna sehemu za Tanzania ambako kuna mfumo jike. Huko mwanaume uoapo unahamie ukweni, mkiachana watoto ni wa kukeni, nk.
     
  3. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hebu tuongelee Mifumo hiyo katika maendeleo ya Kitamaduni, Kijamii na Kitaifa
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,607
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Tuelimishe japo kidogo sehemu hizo ambazo zina mfumo jike.
     
  5. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo unadhani huu ni mfumo jike unaokandamiza mfumo dume sio?
     
  6. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mfano No. 1
    Tufanye mimi ni Mfanyakazi kwenye kampuni fulani, nikaoa m/mke. Tukaanza maisha pamoja.

    Mke ni mama wa Nyumbani. Mungu akajalia tukajenga Nyumba na gari tukanunua. Sasa baada ya mwaka
    tukawa na migogoro ndani ya ndoa mwishowe tukaachana.

    Mke akaenda mahakamani tugawane kila kitu pasu kwa pasu. Ikawa hivyo...

    Mfano No. 2: Endelezo
    Nikiwa bado mfanyakazi na mke akiwa mama wa nyumbani kama ilivyokuwa mfano No. 1
    tukajenga na gari tunayo. Kwa ufupi maisha mashaalah.

    Ikatokea ofisini upotevu wa mali, nikahusishwa na kesi hiyo. Na kauli ni HAKI SAWA!
    Je, kwa nini nishitakiwe mimi peke yangu ihali mali zile tuliwekeza wote na wife

    Kwa nini tusishitakiwe wote wawili kama vile tutakavyogawana mali tukiachana? Maana tulichuma wote ati!!

    Mfano No. 3

    Kwa kuwa HAKI SAWA kwa wote, na tunajua mfumo wa elimu yetu bongo ulivyo;
    Kwa nini Wanawake wawe na daraja la upendeleo kielimu huku likiacha watoto wa
    kiume wawe vibaka na majambazi? Kwa nini Wasichana wapendelewe, wavulana waachwe
    ikiwa point za ufaulu ni sawa kwa mitihani ileile

    Na.....


     
  7. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Je huo hapo juu kama si mfumo jike ni nini?
     
Loading...