Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kuna haja ya kupiga kura Tanzania?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by QUALITY, Nov 3, 2010.

  1. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uchaguzi wa mwaka huu unatupatia mafunzo mengi sana. Matokeo ya udiwani na ubunge katika majimbo mengi yameishatangzwa. Katika majimbo mengi, hakukuwa na ulalamishi kwa sababu karatasi kutoka kwa mawakala zimetumika kujumlisha matokeo. Katika majimbo mengine kumwkuwa na fujo kwa sababu fulani akishinda, kura hazitangazwi. Mfano ni Ubungo, Kawe, Nyamahana n.k. Mpaka kura zihesabiwe mara tatu tatu. kama karatasi zilizotumika kuhesabu na kusainiwa na mawakala zipo, ya nini kuhesabu upya? Halafu kujumlisha kura ni zoezi la dakika kati ya 30 na 60, iweje itumie siku mbili au zaidi? wanatumia calculator au kuhesabu vidole?

    Hapa kuna hoja kubwa ya kufanyia kazi. Kama kura za kina Mnyika zinachezewa inawezekana ni kwa sababu wakurugenzi wenyewe wanahofia kutamka kura hizo maana watapoteza kazi.

    kwa jimbo la Segerea, ni tusi kwa wapiga kura kumtangaza Mahanga Makongoro. Mahanga kutangazwa mshindi ni kuwambia wapiga kura wa jimbo la segerea hawakuwa na haja ya kwenda kujipanga na kupiga kura kwa mtu wanayemtaka (Mpendazoe) na kisha wao wanamtangaza aliyeshindwa kuwa ndiye mshindi. Hapo haki iko wapi?

    Halafu hapo ni katika jimbo ambalo ni dogo na ni rahisi kufuatilia kwa karatasi toka kwa mawakala. Je kwa rais ambaye karatasi hizo hatunazo? ufuatiliaji katika nafasi ya Urais unaweza kufanyikaje kwa usahihi? Je siyo nafasi ya kuwakatisha tamaa wapiga kura ili waseme "Hata nikipiga kura, zitaibiwa". Ili watawala, waendelee kutawala milele.

    Mimi nadhani watanzania watapiga kura tutakapokuwa na tume huru ya Uchaguzi na tusitumie wakurugenzi wa Halmashauri kusimamia uchaguzi ambao wameteuliwa na Rais!!
     
  2. The Good

    The Good Senior Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Bado kuna haja kupiga kura.

    Kama watu wasingepiga kura hawa wabunge walioshinda (kwa vyama vyote) tungewapataje?
     
  3. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You have a point, but Lakini kwanini maamuzi ya wananchi hayaheshimiwi? kweli wanaoshindwa na kuchakachua wana nia ya kuwawakilisha watanzania au wana lao jambo?
     
  4. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna haja ya kupiga kura lakini baada ya wizi wa kishindo sijui kama watu watajitokeza kupiga kura tena hasa kwa Tanzania bara
     
  5. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 806
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Zamani nilikuwa sioni umuhimu. Lakini nakwambia kuna mapinduzi makubwa sana. Elimu tu, na matumaini mapya vitawafanya watu waone umuhimu wa kupiga kura kiasi ambacho wezi wataumbuka na kuiba watashindwa. Sivunjiki moyo tena kupiga kura maana matumaini yapo karibu sana.
     
  6. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Naomba nieleze habari ambayo nimeikumbuka baada ya kusikia matokeo ya Urais. Habari yenyewe iko hivi:

    Wakati kampeni zimepamba moto huku maeneo ya Babati vijijini, siku moja nilikuwa na katibu wa Tawi la CCM katika sherehe. Wakati tunajadiliana juu ya ushindi ambao anaweza kuupata Dr. Slaa katika uchaguzi wa Oktoba 2010, yule katibu wa CCM alituambia jambo ambalo leo nikilikumbuka natamani nilie.

    Yule katibu wa CCM alituambia kuwa Mkuu wa wilaya ya Babati aliwambia viongozi wa CCM katika tawi hilo kwenye vikao vya ndani kuwa "msihangaike na kura ya urais kwani hizo zipo tayari ila ninyi hangaikeni na kura za madiwani na mbunge kwani hao ndiyo watu wenu". Kwa matokeo haya ya sasa ambayo Jk ana kura nyingi ambazo zinamshangaza kila mmoja, nina kosa la kusema.

    Hakika demokrasia imebakwa, Watanzania tumebakwa tena mchana. Kama mimi ni mwongo.....
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    tunajua kabisa tuna akina mugabe wengine hapa tz no doubt.
     
  8. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hakuna marefu yasiyo kuna na ncha iko siku waTZ watasema tumechoka sasa basi
     
  9. chobu

    chobu JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 277
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haja ya kupiga kura ipo, tena ni haki ya msingi kabisa ya kila MTANZANIA kama Bunge litasimamia mabadiliko ya KATIBA iwe ya vyama vingi kuliko hii ya sasa ni chama kimoja. Bila kubadilisha katiba tutakuwa tunatwanga maji kwenye kinu.
     
  10. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwisho wa dhuluma ni vita tu
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na maneno yako muungwana Quality.

    Kuwahamasisha wananchi waache shughuli zao ili wajiandikishe, kushiriki mchakato wa kampeni na hatimaye kupiga kura BILA YA KUWA NA UTARATIBU TIMAMU KABISA WA KUJUA NANI MSHINDI, Nasema kwa kwa KINYWA KIPANA kwamba hiyo NI KAZI BURE. Sawasawa kabisa na KUTWANGA MAJI KWENE KINU. Vyama vyote vya upinzani vinavyojali mustakabali wa nchi hii viliangalie hili kwa kina katika chaguzi zijazo. Visijitumbukize kwene chaguzi kwa mihemuko na wala visiwachoshe watz kama hazina mikakati ya kuondoa udhaifu huu.
     
Loading...