Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, kukosa uzazi ni tatizo la wanawake tu?

Discussion in 'JF Doctor' started by OkSIR, Jul 17, 2009.

  1. O

    OkSIR Senior Member

    #1
    Jul 17, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je, kukosa uzazi ni tatizo la wanawake tu?
    Hapana, tatizo la kukosa uzazi si wanawake tu bali hata wanaume. moja ya tatu (1/3) ya tatizo la kukosa uzazi ni wanawake (female factor) wakati moja ya tatu (1/3) ni wanaume (male factor).
    Na 1/3 inayobaki husababishwa nje ya sababu za mwanamke au mwanaume.

    Nini husababishwa mwanamke kukosa uzazi?
    Tatizo kubwa kwa mwanamke ni ovulation, kitendo cha yai kushindwa kuwa fertilized na moja wapo ya sign kwamba yai lake halitaweza kuwa fertilized ni kutakuwa na siku zake (MP)
    Pia zipo sababu ndogondogo ambazo husababisha kukosa uzazi nazo ni
    Kufunga kwa fallopian tubes kunakosababishwa na magonjwa.
    Matatizo (physical) ya uterus kama vile kutoa mimba.

    Pia vitu kama umri, mlo hafifu, kuwa overweight au underweight, sigara, pombe, magonjwa ya siri (STD), madawa (sindano za mpango wa uzazi) na matatizo ya afya yanayosababisha kubadilika kwa homoni.
     
Loading...