Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Kikwete anaweza kulivunja Bunge??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crashwise, Feb 5, 2012.

  1. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Nini kitatokea ikiwa Rais Kikwete ameridhia mapendekezo ya Maboresho ya Sheria ya kusimamia mchakato wa Katiba Mpya na Serikali yake imeshaandaa marekebisho hayo na tayari kumeripotiwa jaribio la wabubge wa CCM kupinga muafaka wa Kikwete,Serikali na CHADEMA katika kikao hiki cha Bunge?
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ninachokliona ni usanii mtupu. Wabunge wanataka kuityumia katiba mpya kama kete ya kisiasa. Wakumbuke kwua katiba mpya ni zaidi ya siasa zao na chadema. Wananchi tunataka katibu mpya, hatujali kama atakayefanikisha ni CCM au Chadema. Tunataka katiba inayolinda maslahi yetu, hivyo wakae chonjo kwa sababu kama wakishindwa kuongoza mchakato wa kutupatia katiba tunayoitaka, tutawaweka pembeni
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,194
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ...wakihongwa tena kwa jina la POSHO hawana la kusema. Na ndicho kinachoshinikizwa kwa sasa.
     
  4. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    ngoja tuone hii sanaa itaishia wapi?
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kikwete dhaifu hana uwezo wa kulivunja bunge. Saaizi anajaribu kutafuta namna ambayo watz wataendelea kumuonea huruma pamoja na ulegheleghe wake na ufisadi aliofanya kushirikiana na lowasa na rostamu
     
  6. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Ndio anaweza, JK anazo karata zote Dume na Jike katika mchezo huu, anaweza akalivunjilia mbali Bunge na kuitisha uchaguzi upya na kuwawekea ngumu magamba yote yasipite kwenye uchaguzi mpya ndani ya chama chao na hapo ndipo CCM itafufuka na kuwa mwanakondoo aliyepotea karudi zizini na kwakuwa atakuwa kayamwaga magamba basi na vibaraka wao watashindwa kurudi Bungeni, kwa kufanya hilo naamini CCM bado itashinda Urais lakini itapoteza viti vingi vya ubunge na hasa vya mjini ambako waelewa ni wengi sana kuliko vijijini
     
  7. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Maamuzi ya kukubali mapendekezo ya CDM ambayo Rais ameridhia yatahitaji kupigiwa kura.Kwa sababu CCM ni wengi bungeni wakiamua kuyapinga watashinda.Na ikitokea hivyo Rais atakuwa amejivua lawama kwa CDM kwa maana yeye aliyakubali lakini bunge litakuwa limeyakataa<kwa kura>.Ndicho kitakachotokea.FULL STOP!
     
  8. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    BEATRICE SHELUKINDO kajiaibisha sana na Haeleweki hua anadandia hoja kwa vile kajaariwa kulopoka basi anajiona nae ni prominent MP hapa TZ....hayo marekebisho ya katiba sidhani km ameyasoma zaidi ya kutekwa na hisia za amasaburi za uchama zaidi....JK kaeleweshwa na kaelewa wanaharakati walipinga na baadhi ya vyama vya siasa..sasa yeye anadhani RAIS JK ni wa CCM tu na sio wa jamuhuri ya muungano....Kauli aliyotoa kua wanaweza kumpigia JK kula ya kutokua na IMANI nae hivi anajua impact yake kwa TAIFA kwakua anataka kuurudisha muswada bungeni ili ujadiliwe upya? KAULI YAKE ITAMTOKEA PUANI HUYU MAMA KALEWA SIFA ANA COMPARE ISHU YA JAIRO NA JK
     
  9. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tht wont happen Seria JK hawezi kufanya maamuzi magumu
     
Loading...