Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Kijiji hiki ndio asili la jina?

Discussion in 'Jamii Photos' started by Malunde, Nov 7, 2011.

  1. M

    Malunde JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 256
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    IMG_8867.JPG IMG_8880.JPG
     
  2. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Wafipa wanasema 'Mmaanyi" yaani sijui
     
  3. MGAWARIZIKI

    MGAWARIZIKI JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia kuna kijiji kipo anga za Iringa huko kinaitwa IBANYA VANU sijui nacho ni asili ya jina
     
  4. M

    Malunde JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 256
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mgawariziki, nakubaliana na wewe IBANYA VANU nacho kina asili ya jina lake. Najua unafahamu kuwa mimi nauluiza juu ya Tanganyika, niambie kama unajua.
     
  5. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pia kuna kijiji kingine kinaitwa TANGANYIKA MASATI kwa wanatoka Kilombero nakijua...lol kweli bado ni Tanganyika huko
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Kibantu

    TANGA=First/mwanzo
    NYIKA= nchi/pori nk

    TANGANYIKA=FIRSTCOUNTRY (NCHI YA MWANZO)
     
  7. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
  8. Nebisirwe

    Nebisirwe Senior Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    no comment
     
  9. Buggy

    Buggy JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Oohh Kumbe ndio tafsiri ya Tanganyika!!! Nilifikiri maana yake ni:
    TANGA-Angaika
    NYIKA-Porini
     
  10. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,041
    Likes Received: 1,389
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo kirefu chake ni "Hangaika porini"
     
  11. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #11
    Nov 8, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Kwani kipo wapi hiki kijiji? Navyofahamu mimi hata maghribi mwa ziwa Tanganyika kuna wilaya inaitwa Tanganyika, ipo jimbo la Katanga kama sikosei....
     
  12. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #12
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,504
    Likes Received: 1,740
    Trophy Points: 280
    na hili la Itutu Kigi..?
     
  13. yangoma

    yangoma Member

    #13
    Nov 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukitoka hapo unaingha mkanyageni
     
  14. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #14
    Nov 8, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ukiwa unaenda huko, unapanda Bus pale Ngegezi unapita Matombo mpaka Kunduchi unavuka bahari unatua Makunduchi unaelekea Mchamba wima safari inaendelea .....!
     
  15. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #15
    Nov 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Swali lako litajibiwa vizuri ukitafuta kujua decentralization ya elimu ilivyofanyika Tanzania miaka ya hivi karibuni
     
  16. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #16
    Nov 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Utafiti mzuri wa asili ya hili jina ukifanyika karibu na ziwa Tanganyika, yamkini majibu yaweza patikana. Kuna baadhi ya wenyeji wa maeneo yaliyoko karibu na ziwa hili wanadai Tanga, na Nyika ni majina ya samaki. Aidha ukienda upande wa Congo, ziwa hili huitwa Tanganika. Na tunaposoma maandishi ya akina Henry Stanley waliotembelea maeneo ya hili ziwa kabla ya ukoloni (miaka ya 1800), wanatumia neno Tanganika. Maandishi yao ndio yalitumiwa na wakoloni kuibatiza nchi yetu jina la Tanganyika.
     
  17. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #17
    Nov 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hahahaaaaaaaa, haya bwana
     
  18. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #18
    Nov 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,826
    Likes Received: 1,979
    Trophy Points: 280
    sidhani
     
Loading...