Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, kauli ya Mnyika kubakai kwenye Hansard au la?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SubiriJibu, Jun 21, 2012.

  1. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tumejadili sana siku mbili hizi kuhusu John Mnyika kutolewa Bungeni kwa muda wa siku nzima. Tumeona kuwa hoja ni kukataa kufuta kauli yake. Kwangu hoja si uhalali au uharamu wa hoja ile.

    Kwa na uelewa wangu ni kwamba kinachozungumzwa bungeni huwekwa kwenye Hansard kama kumbukumbu. Mbunge anapokiri kufuta maana yake anafuta kisionekane kwenye hansard. Mnyika angefuta ile kauli yake asingefukuzwa kikaoni na kauli ile isingeonekana kwenye hansard.

    Lakini kutoifuta kauli kukamfanya atolewe bungeni. Lakini hata wakati anatolewa Naibu Spika hakutamka kwamba kauli ile imefutwa kwa sababu mtoa kauli katimuliwa kwenye kikao.

    Swali langu hili, je, kauli ya Mnyika nayo imefutwa au itaendelea kubaki kwenye Hansard?
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hansard haichakachuliwi itabaki kama ilivyorecordiwa initially
     
  3. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    la msingi ni kile alichokiongea mnyika kubaki vichwani mwa waTz . hansard za bunge ni GAMBA TUPU!
     
  4. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,558
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    Kauli yake inabaki vilevile,ila nna hasira na haya magamba kweli kwa wanachokifanya bungeni.
     
  5. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Imebaki
     
  6. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiko bomba sana hipo wapi hii
     
  7. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu ichikitu kimebaki katika vichwa vya watanzania kuwa rais wetu dhaifu, ccm ni upuuzi hakuna atakaye bisha katika hili
     
  8. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwa uelewa wangu, hata angefuta,ingerekodi kwa mfano Na.100...Mheshimiwa ......amefuta kauli ya namba 98,bila kuiondosha
     
  9. L

    Lekakui JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ndo imetoka hiyo itabakia hapo,ila kwa kuwa waliomwaga unga kwenye viti vya wabunge wakati ule bado yuko mjengoni sina shaka wataichakachua hiyo the so called hansard na kuifuta believe me or not
     
  10. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama hajufuta kauli then itabakia kwenye Hansard. Hii itawasaidia sana watu wa CCM kupata kisingizio hapo baadaye. Wakija kushindwa watakuja kusema CCM haikuwahi kushindwa, bali tulipata mtu dhaifu kipindi fulani akatuangusha.
     
  11. b

    bdo JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,126
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Naipenda sana, naweza pata pair 1000 nigawe hapa kijijini kwetu, niambie na bei
     
Loading...