Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je kama Upinzani ukishinda?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by KakaKiiza, Sep 6, 2010.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,576
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Mimi najiuliza kama kweli Upinzani ukishinda je CCM watakuwa tayari kuachia madaraka??Au ndo kutumbukiza nchi katika vurugu je Upinzani unaweza kuongoza nchi??Je Kwa nini unadhani Jakaya Kikwete hatakiwi kupewa kipindi kingine??Je Dr.Slaa unadhani anaweza kumshinda JK?Je unadhani kura zitakazopigwa zitakuwa salama??wakati Kamanda wa kikosi cha operation Kamanda Tossi ametamka wazi kila yeyote yule akimaliza kupiga kura siku hiyo atawanyike eneo lakupigia kura!!Je hao watakao baki watamdu kuthibiti hayo maboksi ya kura zetu je hawahongeki au takukuru watawekwa kudhibiti hali??Mimi nawewe hatujui ila unaweza kuweka mawazo yako hapa.
     
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hadi hapo watakaposhinda (kwa mwaka huu kushinda wapinzani haiwezekani). Namaanisha hawawezi. Kuweza kunahitaji maandalizi sio bla bla.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wakishinda mwaka huu wataibiwa au hata kuporwa ushindi... ila wakishinda 2015 mambo yanaweza kuwa mengine

    I'm no psychologist but surely misplaced optimism can lead to a state of delusion
     
  4. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    ndoto za ali nacha, hakuna uwezekano wa kushinda hata siku moja

    si kwa mwaka 2010 wala 2015 na wala si 2020
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nyie wote nawauliza: Hivi mnakijua alichopanga Mungu kwa Watanzania?
     
  6. K

    Kifoi JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2010
    Joined: May 12, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Upinzani kushida kwa kura wanaweza kushinda lakini Lewis Makame hayuko tayari kuwatangangaza kama wameshida ni CCM mpaka kiyama au mpaka pale watanzania watakapo mka kwenye usingizi mzito. kwa kifupi kwa tume hii ya makada wa CCM yakina Makame ni muhali kushinda.
     
  7. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    lewis makame ana tofauti gani na samwel kivuitu?
     
  8. Mwanamosi

    Mwanamosi Member

    #8
    Sep 6, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kushinda uchaguzi (Urais) itawawia ugumu japo maajabu hutokea...kuongoza nchi hawataweza coz nashawishika kuamini CCM watapata wabunge wengi kutokana na maandalizi waliyofanya na kusimamisha mgombea kila jimbo hivyo kusumbua bunge kwa kutounga mkono hoja/miswada ya serikali ya upinzani...JK amejitahidi kuisimamia ilani ya CCM na utekelezaji wake unaonekana japo kwa maeneo kadhaa yaonekana kuna mapungufu coz watendaji wake wamemwangusha...Dr Slaa kumshinda JK ni ngumu kama ataamua kusimamia sera na ilani ya chama chake ila kama atasimamia kuongelea ufisadi basi anaweza akashinda (baadhi ya maeneo) ila si jambo zuri kuzungumzia ufisadi tu na kusahau kuweka sera na ilani mbele..so kwa mtazamo wa haraka (na maoni yangu binafsi) naona hataweza kumshinda..as for wapiga kura nadhani iko haja watu wakatii maelekezo wanayopewa coz si busara kupiga kura na kubaki unazubaa kituoni coz wagombea na vyama vina wasimamizi wao na pia kuna wakaguzi so wananchi hata wakijazana hapo haitasaidia na watasababisha hofu na hivyo kuwafanya polisi kujiweka tayari kwa lolote..hofu kubwa ni je wasimamizi wananunulika au la?hilo ni la msingi coz kama msimamizi akinunuliwa basi hiyo ni hasara ya chama husika ila nadhani wote watakaowekwa vituoni ni waaminifu na wako committed kwa vyama vyao so kwa hilo ni mtu mwenyewe ataamua kukiuza chama chake au la...
    kwa ujumla nadhani ni vema kuanza kujiandaa kwa siku hiyo kwa kuwapa somo mawakala wa vyama vyetu na wananchi kujua wajibu wetu siku hiyo ni upi na haki yetu ni ipi ili kuepusha rabsha zinazoweza kutokea kwani jazba kidogo yaweza kuwapa polisi sababu ya kukuumiza..tuwaambie ndugu na jamaa wajue nini wafanye na nini wasifanye siku hiyo Oktoba 31.

    NB:ni mawazo tu so unaweza kupingana nayo(kwa hoja)
     
  9. made

    made JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 704
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 60
    Si kwamba CCM itaiba kura ila itashinda kihalali kama wapinzani hawataungana.
     
  10. J

    Jafar JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sina wasi wasi Upinzani mwaka huu utashinda.

    1. Wataweza kuwa na wabunge wengi kupita mara zote
    2. Kura za uraisi zitakuwa nyingi kwa upinzani kupita miaka yote
    3. Wabunge wengi wa CCM kuangushwa
    4. Upinzani kupata madiwani wengi na kuweka historia
     
  11. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    acha mambo ya ushehe yahaya hapa bwana kwani ccm ninaniwasitoke!??? kumbuka KANU kenya!! Ubaya unamwisho!!
     
  12. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    sasa nnauliza mtashinda mtapata kura nying ? hapa mshaonesha inferiority, ,,eisha nyinyi
     
Loading...