Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, JK akikupa post serikalini utakubali?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanamayu, Jul 9, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,756
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Ukiwa kama mwana JF ambaye unataka mabadiliko ya kweli kwa watanzania, leo hii JK anakuteua kushika wadhifa fulani serikalini au katika shirika la umma; je utakubali? Kama ndio au hapana, tupe sababu za msingi! Ulimwengu alikwisha wahi mkatalia Mkapa!!
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nikipewa post ambayo nna uhakika inaendana na elimu yangu, kiwango changu cha uelewa, uwezo wangu wa kuongoza, uwezo wangu wa kuhimili majukumu NITAIPOKEA ili kuweza kusaidia taifa.

    nikifika kati kati nikitakiwa kuchukua maamuzi yasiyo mema kwa taifa nitaacha kazi
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nitakubali hiyo nafasi kama ninaiweza na pia kabla ya kuanza kazi itabidi niweke wazi mpango wangu wa the assignment execution... when a general calls, you have to respond immediately

    CAUTION: USIPOKEE KAZI WITH TOO MUCH EXPECTATIONS BECAUSE ALOT IS EXPECTED FROM YOU AND NOT OTHERWISE
     
  4. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 280
    No, kwa vile nitakuwa napoteza raslimali muda bure. Hakuna sababu ya mimi kuajiriwa mahali ambapo nina uhakika 100% nitakuwa fired baada ya miezi 2-3...
     
  5. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    if i will be a supervisor..

    1.Nitakuwa mkali kwa wezi wote na sitawaonea haya hata kama ni wakongwe wa chama

    2.Nitahakikisah mabadiliko makubwa ya sheria yanafanyika ili yaendana na kasi ya kuleta mabadiliko

    3.Watu wote ambao hawana uwezo wa kuleta mabadiliko nitawang'oa,itakuwa siyo serikali ya kulipana fadhila..
     
  6. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    JK hawezi kunipa Uwaziri kwa sababu mimi simo kwenye Mtandao wala si Fisadi! Tuwaze Uhalisia. Sema 'Kama ningekuwa Waziri wa Tanzania ningefanya nini cha kuisaidia nchi yangu'! At least hili linawezekana. Ten years from now JK hatakuwa madarakani na wewe unaweza bado ukapata bahati ya kuteuliwa kuwa Waziri! my two cent...
     
  7. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    hivi kwa siku za nyuma kuna mtu aliwahi teuliwa na prezida akakataa? if yes alitoa sababau gani?
    sorry for asking
     
  8. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwanamayu,

    Gete gete!
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mtu yeyote akiteuliwa na rais kushika madaraka bila shaka atayakubali isipokuwa rais mwenyewe hawezi kumteua mtu yeyote asiyekuwa mwanachama wa CCM kushika madaraka ya uongozi ngazi ya juu ya uongozi wa serikali kutokana na mfumo wa Kijamaa tulokuwa nao..

    Toka enzi ya Mwalimu kiongozi yeyote alilazimika kujiunga na chama kwanza ili kupewa wadhifa wa juu serikalini au mashika ya Umma..Hivyo ni swala la kuuliza - Je, rais anaweza kumteua mtu kushika wadhifa serikalini au shirika la Umma hali mtu huyo ni Mpinzani wa siasa za chama CCM?
     
  10. Mpenda Kwao

    Mpenda Kwao Senior Member

    #10
    Jul 9, 2010
    Joined: Apr 29, 2008
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waziri wa maji Mh. Mark Mwandosya aliwahi kuacha kazi akarudi kufundisha baada ya kuletewa mizengwe katika maamuzi yake ambayo aliyaona yalikuwa sahihi. By then alikuwa katibu mkuu wa wizara na JK alikuwa waziri.
     
  11. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Prof.Issa Shivji alimkatalia Nyerere kuwa waziri (wa nini sijuwi) alimwambia hawezi kuwa karani wake!
     
  12. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu wakati tulinao ni wa vyama vingi , na chama kinachoshinda uchaguzi mkuu ndio kinachouunda serikali kwa kuwa hakuna serikali mseto, hivyo kusema lazima awe ccm ndio JK atatmteua ni kweli kwa mantiki hiyo niliyoelezea hapo juu na vinginevyo kama ulivyoelza awali.
     
  13. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mkuu utakufa masikini wewe!!!
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu, naomba radhi in advance.... mbona sijaona hiyo nafasi ya uwaziri kutoka kwa mtoa mada? yeye amesema wadhifa tu, kwani wadhifa ni uwaziri tu jamani??

    Nionavyo mimi uwaziri ni cheo kibaya kwani ni cha kisiasa zaidi wakati mie naheshimu zaidi watendaji.... we imagine hata sophia simba naye waziri... KAMA NI UWAZIRI HATA MIMI NINGESEPA
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Very well said Gaijin kula tano hapo ^^^^^
     
  16. M

    Mkandara Verified User

    #16
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu sijakuelewa hapa maanake najua ktk serikali ya Marekani wapo viongozi walioshika mamlaka wakati wa Bush na wanaendelea kushika mamlaka hayo wakati huu wa Obama..Hapa kwetu wapo viongozi wengi wa mashirika ya Umma na vyombo vya utendaji ambao elimu na ujuzi wao wa kazi (uongozi) hauhusiani kabisa na Uanachama au itikadi ya chama.

    Ila ni kweli zipo nafasi za Uongozi serikalini ambazo lazima zichukuliwe na Uongozi uliopo madarakani ili kusimamisha policies za sera zao ktk majimbo waliyoshinda au Kitaifa..Mathlan Kikwete ni rais wa nchi, itokee mkoa wa Kilimanjaro wamechukua Chadema sidhani kama ni busara kuweka mkuu wa mkoa au wilaya kutoka CCM hali ushindi wa kiutawala umepewa Chadema.

    Mtumishi wa Umma sii lazima awe mwanachama wa chama tawala ili kufuata sera za chama chake isipokuwa ni elimu yake ndiyo inayompa nafasi ya kushika wadhifa huo...Hapa ndipo tunapotenganisha Siasa na Uongozi, ingawaje ktk madaraka yote ya juu serikalini ni lazima chama kinachotawala kusimamia mamlaka yote yanayoongoza vyombo vya serikali..Sina hakika zaidi na mfumo wa kiutawala lakini hivi ndivyo navyuoona wenzetu wakishiriki ktk Utawala wa nchi zao.
     
  17. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    You are very naive and you will be frustrated to such an extent that you will commit suicide! Wewe umeteuliwa na Jakaya katika wadhifa fulani, umeikuta system yake inafanya mambo yake , Je wewe utawafukuzaje kazi watu ambao system ya Jakaya inawakubali? Mathlani leo Gembe umeteuliwa kuwa waziri wa Kazi na umegundua kuwa Mkurugenzi mkuu wa NSSF ni mla rushwa kiasi kwamba anaogopa hata kuweka fedha benki anachimbia nyumbani kwake, Je wewe una nguvu za kumuondoa mwizi huyu toka kwenye nafasi yake? Hapo hapo ukumbuke kuwa NSSF ni mfadhili mkuu wa chama Tawala ambacho aliyekuteua ni mwenyekiti wake!!.
    Ukikubali uteuzi wa Kikwete maana yake umekubali mfumo wa utendaji wa serikali yake; kuwatumikia mafisadi na si wananchi!!
     
  18. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hapana siwezi kukubali nafasi hiyo. Sababu yangu ya msingi ni kama ifuatavyo:-

    Asilimia kubwa ya viongozi walio madarakani ni wachafu, wananuka rushwa, wizi, uzembe, uvivu nk. Na hao ndiyo watu nitakaopaswa kushirikiana nao kila siku katika utendaji wangu wa kazi. Itaniwia vigumu sana kufanya kazi na watu kama hao kwani sina huruka na tabia kama hizo. Nitawachukia watu hao, nitaichukia kazi yangu na kujichukia mimi mwenyewe.

    Na kumbuka ukifuatana na genge la wezi na wewe utaishia kuwa mwizi.
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    This is not even a question.

    Utaratibu wa kupeana kazi based on subjectivity SHOULD BE DISCOURAGED FORTHWITH. Kazi za umma zinabidi zipewe watu based on competitive merits and procedure, and thats it.
     
  20. p

    p53 JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Wengi wanafiki tu.Wewe leo hii mfano uteuliwe ubunge,halafu upewe wizara utachomoa?Wengi wapiga kelele JF kwavile wako nje ya system,lakini wakikatiwa ulaji ndiyo hao watakuwa wakwanza kuifisadi nchi.
     
Loading...