Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je huu mradi unaweza kunitoa kimasomaso?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Kig, Sep 4, 2012.

  1. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwenye kijiji ninaoishi bei ya trei moja la mayai ni kati ya Tsh 6,000/= hadi 8000/= kutegemeana na msimu. Nimepata wazo nianzishe mradi wa kufuga kuku wa mayai (kuku wa kisasa). Mtaji wangu kiduchu/kidogo unatosha kuanza na kuku 600. Huduma ya vyakula vya kuku na dawa zinapatikana karibu na ninakoishi. Kuhusu mahali pa kufugia kuku, nategemea nibadili matumizi ya jengo ambalo ni jiko liwe banda kwa ajili ya kuku. Nawaombeni na kuwasihi sana mlio na uzoefu wa hii biashara tafadhalini mnipe ushauri kama itaweza kunitoa kimasomaso toka kwenye ukata wa kipato. Maisha magumu balaa!!!!!! Natanguliza shukrani kwa michango yenu ya mawazo. Asante.
     
  2. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 711
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    na soko umeshapata?
     
  3. C

    Chuck j JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    kaka utakulipa sana,,we anza,ila usianze na kuku wengi,anza na kama 100 and then after 1 monthly ongeza 200 baada ya mwezi ongeza mia ,,then 200,,,,,,,watakulipa sana,,
     
  4. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Kig

    Batch za 300 lay hens x 2 .... in an interval of 2 month

    do not temper with feeding management ..... you must be involved personally and learn vet ..... try to get someone trustworthy and honest to work for you especially with the poultry feed and when the layers starts to drop eggs ... getting someone trustworthy and honest is the only thing that is hard and you should pray to God

    be persistent for only 6 months and expect to start to excell slowly

    after trays of eggs are in good distribution channel and you are sure the business is good .... think of an expansion plan ..... aquire your own land and get finance to construct good hen pens (chicken houses) for at least 2,000 hens

    More over get a small premise at the most busiest and central market and open eggs wholesale point .... with your eggs at your farm then all layers farmers will also bring their eggs at your sales point at a margin price as this is a hot selling point

    go go go brother
     
  5. J

    Jonas Mpango Member

    #5
    Sep 5, 2012
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nami naona uanze na kuku angalau na kuku 300. Mimi nimeishaanza. Nao mia tatu. Huu ni mwezi wa tatu. Nafuga pia kuku wa nyama wa kisasa.
     
  6. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #6
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Mkuu unafugia wapi kuku ... tubadilishane mawazo katika thread hii ... itamsaidia pia Kig .... kuku nina broiler project ya 1,500 yenye batch tano za 300 after every 3 weeks difference ....

    challenge kubwa ni kutunza kuku kufikia umri wa kuku wenye ubora unaoaminika kuwa kuku wanakuwa wamekomaa vizuri around six and more weeks ... soko ni kubwa sana .... pia kuna umuhimu wa ku-process kuku ..... slaughter facility na kufanya packaging
     
  7. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160

    Nashukuru kwa ushauri wako mzuri kuanzia kufuga na hatimaye kufanya biashara ya kuuza mayai.
     
  8. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #8
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160

    Tathmini ya haraka haraka inaonyesha idadi ya walaji wa mayai ni kubwa.
    Ndio maana walau bei ipo juu
     
Loading...