Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je hii kauli ya "2015 ni zamu ya Wazanzibar" ina mkono wa JK?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MNYISANZU, Jan 13, 2012.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wakuu hivi kuna nini kilicho nyuma ya pazia kuhusu kauli hii?
     
  2. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haina mkono wa mtu bali ndio hali halisi wabara tuache kujipenda kupita kiasi,huu ni muungano wa nchi mbili wenzetu wametuvumilia mara mbili,kwa mkapa na kwa huyu kikwete tuwe waungwana this time na wao wakikalie iko kiti then kitarudi bara tena tatizo liko wapi...
     
  3. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kauli ya OIC, nchi ya kiislam lazima iwe na rais mwislam. siyo zamu hii tu bali na ingine na ingine na ingineeeeeeee........... isipowezekana basi lazima vita kudai maslahi ya waislam. alshaababi oye!!!, bokoharam oyeee!!!!!!
     
  4. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    upotoshaji jazz band...........
     
  5. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kuna tatizo moja hapa, imeanza kujitokeza hali ya "Watanganyika" kutotaka kutawaliwa na Wazanzibari. Kuna Sababu nyingi me naitasema chache ninazoziona.

    1. Kuna uzalendo wa "Kitanganyika" wa wazi wazi ulioanza kujionyesha.

    2. Katiba mpya ya Znz na madaraka makubwa waliyompa Rais wao. Kwa "Tanganyika" sasa hivi tofauti kati ya Rwanda na Zanzibar ni Ndogo sana. Muungano umekuwa irrelevant.

    3. Kauli na matusi kutoka Visiwani. Kila mtu kutoka visiwani analalamika kuhusu muungano, mara tunawanyonya, mara tumerudisha nyuma, Zanz ilikuwa better than Tanganyika etc etc. Watatuongozaje watu wa aina hii? Watu wa aina ya Jussa wakiteuliwa kutoka ZNZ waje kuniongoza mimi! Never..

    4....

    5....
     
  6. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Wanaandaa dr shein or karume or nahodha kushika nchi.
     
  7. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukweli katika kauli hii ni kwamba kwa sasa watanganyika wameshafahamu wazi kuwa walipaswa kuwa na nchi yao (Tanganyika) kwa hiyo kuwa na rais ambaye si mzawa wa nchi hiyo kwa sasa litakuwa jambo gumu sana.
     
  8. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    magamba wakilogwa wakajaribu hilo li
    tawakuta la mzee moi.
     
  9. W

    WildCard JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Katiba ya Zanzibar inasema hii ni NCHI na mipaka yake imeainishwa mle. Sio rahisi raia wa nchi nyingine kuvuka mipaka ya nchi yake kwenda kutawala kungine. Jana pale Amani kulikuwa na bendera zaidi ya nne zikipepea na JMK wetu na wabara wengine walionekana ni waalikwa kutoka nchi nyingine!
     
  10. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hii hali ya watanganyika kutotaka kutawaliwa na wazenj imeanza baada ya sisi wabara kuwatawala jamaa kwa awamu mbili mfululizo au?
     
  11. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    nyie mnataka kuleta ujanja tu ili mkalie hiki kiti kwa mara ya tatu mfululizo kwani hayo hamkuyajua mlipokuwa mnaingia kwenye muungano,mbona kila wakidai haki sawa ndio mnakuja na hoja hizo? Kwanini ?HALI ILIYOKUWAEPO PALE AMAN JANA IMEKUWA HIVYO FOR YEARS HAIJAANZA JANA BAADA YA WAZANZIBARI KUKUMBUSHIA KWAMBA NA WAO SAFARI HII WAKALIE KIDOGO IKO KITI KWA NINI LAKINI MNATAKA KUKAA PEKEENU?
     
  12. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Yaani tupoteze miaka kumi kwa sababu hiyo hapo juu? Ze last taim tulipotumia vigezo vya ajabu ajabu kama hicho ulichotaja kilichotokea wote ni mashahidi. Mimi sitampigia mtu kura eti kwasababu anatoka sijui wapi, oh kwasababu huko sijui wapi hawajakalia kiti muda mrefu, NO! Na kama CCM watamsimamisha mtu kwa kigezo hicho, mbona oltenativu zipo nyingi?
     
  13. cooper

    cooper JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Basi ikiwa hivyo safari hii rais wa Zanzibar atoke Tanganyika. Kulingana na katiba ya Zanzibar "Zanzibar ni nchi. Iweje raia wa nyingine akalie kiti nchi nyingine? We need Tanganyika government back kabla hatujafikiria kupokezana uraisi wa muungano. After all hatutakiwi kumchagua mtu kwa utanganyika au uzanzibar wake ila kwa kuwa anafaa kutuongoza regardless anatoka zanzibar au tanganyika. Ni mtazamo wangu.
     
  14. T

    Tafakuru Member

    #14
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    let ability be the quality of our president...
    imeshatucost paka saiv kwa kuchagua rais kwa sababu za usoni
     
  15. a

    adobe JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mara zam ya kina mama(migiro).mara zanziba yote ni tu awe muislam.mi nami nasema tupokezane kwa dini zetu.ni wakati wa wakristu.hata akitokea zanziba awe mkristu.nyie mafirauni mnataka mpange safu yenu ya magaidi tanzania.ona znz viongozi wote magaidi.shein kashindwa hata kumweka mkistu hata mmoja.bora garika liangamize nchi kuliko kuona tunatawaliwa na vichwa madafu
     
  16. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mbona kihoro. 2015 ni mbali sana kuweni na subra.
     
  17. kiroba

    kiroba JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani mbona mzee wetu na baba wa taifa letu alishatufundisha jinsi ya kumchagua rais wetu wa jamuhuri ya muungano wa tanzania. Nawakumbusha hapa "tusimchague mtu kwa uzanzibari wake au utanganyika wake. Tukifanya hivyo basi tutakuwa tumekiuka miiko na tumekaribisha dhambi ya ubaguzi" hapa yatupasa tumchague mtu kwa uwezo wa kiuongozi na si sifa nyingine.

    Hivi hawa viongozi wetu huwa wanamuenzi mwalimu jk kwa lipi? Mboona kwa hili mwalimu alishatupa muongozo? Tuache ubaguzi jamani, hapa tuangalie sifa tu na wala si uzanzibar au utanganyika. Mbona tunapenda sana kujadili vitu visiokuwa na maslahi kwa taifa letu? Mnataka kuniambia matatizo tulionao sasa kama taifa dawayake ni kuwa na rais mzanzibar? Jamani tubadilike kifikra na kiakili pia. Tuache kuwa na fikra chakavu na hulka ya kibaguzi.
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    Jan 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Kama ni hivyo na sie wabara zamu yetu kuwa rais wa zanzibar,huyu rais wa huku ni wa JMT(si tunamchukulia kama Rais wa Tanganyika aka Tanzania Bara)
     
  19. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Waache waendelee kuota. Hawatusumbui kichwa hao tumewaburuta toka muungano na tutaendelea kuwaburuta tu, watake wasitake, mpaka watakapo pata akili ya kuwapeleka watoto wao vyuo vya elimu ya juu, sio vyuo vya ...
     
  20. bona

    bona JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,668
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kuna mkrsito mwanasiasa wa kuwa rais znz? maana sasa ni zamu ya mkristo hakuna cha zamu ya zanzibar wala nini condition ya kwanza awe mkristo aliyempokea yesu kama mwokozi wa maisha yake!
     
Loading...