Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Hali ya Kisiasa Tz miaka 2 ijayo itakuwaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sn2139, Jan 9, 2011.

  1. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF, salaam aleikum ...

    Leo nimejiuliza swali nikaona niwashirikishe na wengine ili nipatae msaada. Kuna mfululizo wa matukio yamekuwa yakitokea nchini mwetu na kuzifanya siasa za nchi kuwa mpya, kutisha na kuvunja moyo. Je nani anaweza kutoa forecast ya siasa za Tz miaka miwili ijayo? Tukizingatia matukio yafuatayo.

    1. Nyerere anang'atuka kuongoza nchi
    2. Alhaji A. H. Mwinyi anakuwa raisi wa JMT
    3. Katibu Mkuu wa Chama Marehem Kolimba anataka Katiba ya Nchi irekebishwe ili kuruhu rais kutawala zaidi ya vipindi viwili
    4. Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi anakamata madini ya thamani yakitoroshwa nchini kupitia AirPort
    5. Mh BW Mkapa anakuwa Rais wa JMT
    6. Mwl JK Nyerere anafariki dunia katika hospital ya St Thomas huko Uingereza
    7. NBC inabinafsishwa
    8. Mashirika ya umma yanauzwa kama ni amri kutoka mbinguni Kiwira,
    9. Nyumba za serikali zinauzwa kwa namna isiyokubalika....
    10. Polisi inaua raia 23 huko Pemba
    11. Tanzania yazalisha wakimbizi kwa mara ya kwanza, wengine Somalia na wengine Mombasa na Uingereza
    12. Mh JM Kikwete anachaguliwa kuwa rais wa JMT kwa kishindo
    13. Ufisadi wa kutisha EPA wabainika
    14. Richmond, Dowans, IPTL
    15. Idadi ya wapiga kura yashuka kwa mara ya kwanza kutoka wastani wa 78% hadi 42% ?
    16. Rais wa nchi aanguka hadharani mara tatu !!!!
    17. NEC yatumika kuchakachua kura
    18. Nchi nzima yagubikwa na vuguvugu la kulalamikia uhalali wa matokeo ya wabunge, Mwz, Shy, Morogoro, Dsm, Mby nk
    19. Uchaguzi wa Meya wa Arusha, Mwz, Kigoma nk utata
    20. TANESCO yaamuriwa na ICC kulipa DOWANS Bilioni 185 na Serikali yasema ni Bilioni 95
    21. Waziri wa serikali aishauri serikali yake isilipe pesa hizo, Mwanasheria mkuu wa Serikali asema serikali lazima ilipe. Waziri wa nishati anasema serikali inajiandaa kulipa haraka pesa hiyo. Waziri wa Pesa anasema serikali haina pesa.
    22. Bei ya umeme yapanda huku mgao ukiongezeka....
    23. Polisi yakataza mikutano ya CDM nchi nzima
    24. Polisi yaruhusu maandamano na mkutano wa CDM huko Arusha lakini IGP aibuka ghafla na kuzuia maandamano kwa tangazo kupitia TV na Radio
    25. Polisi yaua raia waliokuwa wakitembea kwa amani kuelekea kwenye mkutano
    26. Serikali yaomba kukutana na CDM wazungumze, CDM yakataa
    27. ....
    Kwa kutumia matukio hayo machache tunawezaje ku-forecast hali ya kisiasa ya nchi yetu miaka miwili inayokuja?
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    jk atakuwa amejiuzulu
     
  3. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hiyo ni possibility moja .. je kuna nyingine?
     
  4. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha kuwa negative events rapidly accumulate than the few positive ones..if this trend continue for two more years nchi inaweza kugawanyika. Hii ni tatizo kubwa la kukosekana kwa uongozi wenye vision, uadilifu na uzalendo.
     
Loading...