Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je habari hizi hazihatarishi usalama wa taifa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gamba la Nyoka, Apr 12, 2009.

  1. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2009
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,531
    Likes Received: 2,509
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa napitia mtandao wa wikipedia, ili kusoma historia ya vita vya Kagera, tahamaki nikakuta webpage moja wanalichambua jeshi la wananchi wa Tanzania kinaga ubaga, nikashituka sana, je hizi habari hazihatarishi usalama wa Taifa?.

    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]

    hebu cheki hii link hapa

    [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Military_of_Tanzania"]Tanzania People's Defence Force - Wikipedia, the free encyclopedia[/ame]
     
  2. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #2
    Apr 12, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwani mbinu za Kijeshi huwa ni STATIC?
     
  3. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Gamba la Nyoka, nimeisoma habari hiyo. Nivizuri hii linki wakaipata wahusika ili wajilidhishe kama haina madhara kuwekwa kwenye mtandao.
     
  4. senator

    senator JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2009
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Duh! hii ni Hatarishi kabisa maana wamechambua kweli vifaa vilivyomo kwa jeshi letu..haya ndo matatizo ya utandawazi mambo ya ndani ya nchi yanawekwa wazi tu ..
     
  5. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Gamba la Nyoka mkuu heshima mbele. Ninavyoelewa mimi taarifa zilizoandikwa hapo haziwezi kuhatarisha usalama wa Taifa kwani hakuna kitu sisi tunachokiiti siri ambacho hakifahamiki na wazungu kwani silaha zenyewe tunanunua kwao halafu kwa umaskini wetu World Bank na IMF huwa wanadodosa juu yA MILITARY SPENDING YETU KABLA HAWAJATUFADHILI MIKOPO; tunalazimika kuwapa taarifa za majeshi yetu!! Taarifa za jeshi letu sio siri tena na ndio maana hata wewe umeweza kuzipata!!! Usalama wa Taifa letu ni jukumu letu mimi na wewe kuwatokomeza hawa mafisadi kwani fisadi kama Rostam anaweza kuliangamiza Taifa letu kwa jinsi alivyowaweka mifukoni viongozi wa nchi yetu!!
     
  6. idea

    idea Senior Member

    #6
    Apr 12, 2009
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 117
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Strongly supporting you. Usalama wa Taifa letu unahatarishwa na mafisadi.
     
  7. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2009
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hatuna siri in short.. kala ka bunker feki pale lugalo is probably all we gat..lol
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Siku hizi hao wazungu nao wameshaingia mpaka jeshini... nimeshawaona kadhaa wakiwa wanarandaranda na magari ya jeshi. nadhani ukiuliza utaambiwa ni washauri, kama wale waliopo pale wizara ya fedha
     
  9. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    si hayo tu kwani hata ukipitia baadhi ya dossiers za cia wanaonyesha kila nchi na uwezo iliokuw nao katika medani ya ulinzi ukweli hakuna cha kujificha ikiwa india na pakisatani walianza kufanya siri majaribio ya makombora, wakubwa wakapata habari kabla ya hata jaribio la mwanzo kufanywa itakuwa sisi tuso mbele wala nyuma, kila kitu chetu kiko uchi.
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    CIA facts file zooote wanazo wala tusijidanganye....wanajua uwezo wetu na wanajua tuna silaha kiasi gani na uwezo gani...jamaa wanajua hata linimabomu yetu yata expire na ziko tani ngapi....sisi tunajua kupiga domo siasa za kinafiki hatuna strategy yeyote......
     
  11. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #11
    Apr 12, 2009
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 974
    Trophy Points: 280

    true ...kila nchi duniani mambo yapo wazi sana siku hizi...habari kama hizi kabla ya maendeleo ya teknelojia ingetakiwa kazi ya miaka ..ili kuweza kupata information kama hizi za maadui....
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,059
    Likes Received: 9,763
    Trophy Points: 280
    Ni 'washauri' toka Marekani na wameingia kwa wingi wakati wa Kichaka kutokana na 'urafiki wake wa karibu' na Mkuu wa nchi.
     
  13. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Msibabaike na hayo kwani ni mambu ya kawaida kabisa na data hizo huwa zinapatikana katika kila nchi,ila ni jambo moja ambalo wahusika wa mambo ya kijeshi hawayaamini kabisa unaweza kusema hicho ni kivuli cha Tanzania lakini kama kilivyo kivuli huwezi kujua kuwa kina kovu au jicho moja halioni au macho yote mawili hayaoni ,silaha kila siku zinakuwa upgrade na ndege za kivita pia ,sasa unaamini kuwa tutatumia ndege za kivita zilizo tengenezwa miaka selasini iliyopita hivi tunaenda kupigana na kunguru ,maana dunia ya leo ukipeleka ndege hizo hakikisha hairudi hata moja ,maana kuna Sukoi na F 16 hazina mchezo ,ila katika hiyo habari kuna kaukweli fulani kuwa hatuna mapilot wanaoweza kumanuva harakati za angani ,tunahitaji kuwapeleka mapilot wetu Pakistani huko kuna watu ni wakorofi kwa machezo ya angani inasemekana kuliko nchi nyengine yeyote.
    Ila kuna ndege za kivita zetu WaZanzibari ,WaTanganyika mlizichukua bila ya rizaa.True story. :D
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Pamoja na kuwa uwezo wetu kijeshi waweza kujulikana........lakini don't rely on Wikipedia
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Habari hizo si hatari kwa usalama wa Taifa kwa sababu zimetolewa ndani ya Jeshi zikiwa 'Ndivyo Sivyo' ili umma na jumuiya ya kimataifa uelewe hivyo.

    Data hizo ni za mwaka 47.

    Kujua nchi ina nini, sio hatari kwa usalama, bali hatari kwa usalama ni kujua nini kiko wapi. Data zimesema tuu tuna nini lakini hakuna data nini kiko wapi.

    Kujua Lugalo ni kambi ya Jeshi, ni public information. Kujua ndani ya Lugalo nini kiko wapi ndio classified information.
     
  16. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa ole wake habari hii ingeandikwa kwenye magazeti yetu ya nyumbani !! mwandishi, mmiliki, ndugu na jamaa zake, wangepotea mara moja....
     
  17. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #17
    Apr 12, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    We acha tu!
     
  18. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hazihatarishi
    marekani wanajua idadi ya russia ana mizinga ya nuclear mingapi na russia anajua marekani ana nuclear ngapi...........
    duniani hamna siri...
     
  19. A

    Adili JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 1,362
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Zinahatarisha kwa vipi?
     
  20. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana kuwa hazihatarishi,yale mambo ya siri ya jeshi ni zamani,kwenye dunia ya sasa everything is out in the open,kwa mfano rais wa marekani huwa anakuwa briefed kuhusu viongozi wote wanaowa consider kuwa ni maadui wa marekani,nyendo zao zote,maisha yao ya kila siku na mpaka wanapolala, wanachokula,kama wanaumwa ni ugonjwa gani nk...Saddam nae walikuwa wakimfuatilia hivyo hivyo sema alikuwa akibadilisha magari na kujidai amelala kwenye ikulu hii na kumbe keshaondoka na gari nyingine unsuspected,matokeo yake wakipiga bomu wanakuta hola...Ila cha muhimu ni kwamba alikuwa tracked.Kwa utaratibu huu wa satelite nk utaficha nini? Kwanza silaha tunazouziwa wanachagua wao zipi watuuzie na zipi wasituuzie,na rekodi zote wanazo za kila aina ya silaha wanazotuuzia....Kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo juu,hakuna nchi zinazokwenda vitani na hazijui capabilities za mpinzani wake,Alkaeda wenyewe wanajulikana uwezo wao ndio iwe serikali? Kuna majasusi ambao kazi yao ni kusnoop tu,Korea Kaskazini wanajulikana uwezo wao,China,Japan nk...Sasa sisi tunadhani kuwa tukinunua kwa Mrusi ama Mchina basi nobody will know,tunajidanganya ama tulikuwa tukijidanganya kwasababu kuna watu ambao kazi yao ni ku constantly update hizo info,zote wanazo kwenye databases zao,tena current na sio hizo za Wikipedia ambazo mtu yoyote anaweza kuja kuzibadilisha kuzimanipulate.
     
Loading...