Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Digrii ya Juu ni Kipimo cha Ubora Katika Utendaji?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kichuguu, Aug 26, 2008.

  1. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #1
    Aug 26, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Nimeipata article hii kutoka kwenye mojawapo ya magazeti ya Zimbabwe. Nilivyoitafakari, nikaona kama vile inaingia pia katika mfumo wetu wa utawala ambapo siku hizi wasomi wanaacha kufundisha vyuo vikuu kwenda kwenye siasa. Ninawakumbuka akina Prof sarungi, prof Kapuya, Prof Msolla, Prof Ndulu, Prof Mbilinyi, Dr. Msekela, Dr. Kawambwa, na wengineo wengi.


    Vile vile kuna akina wenzangu anaojaribu kusimamia vidole vya miguu kusudi kujirefusha zaidi ya asili yao ili nao waonekane kama wasomi: Dr. Makaongoro Mahanga, Dr. Emmanuel Nchimbi, Dr. Mary Nagu, Dr. Deodatus Buberwa, na kadhalika na kadhalika.

    Je kweli elimu ya juu ni kipimo cha uwezo kiuongozi?

     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Hu told u??????
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Aug 26, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    so, why the fuss over higher degrees?
     
  4. K

    Kokolo JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2008
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45

    Intelligent and Intellectual are two different animal, You can be a Intellectual with Ph.D, with ZERO "0" IQ of Intelligent. So, is better to be Intelligent. Prof, Kapuya, Prof Msolla, Dr. Makaongoro Mahanga, Dr. Emmanuel Nchimbi, Dr. Mary Nagu, Dr. Deodatus Buberwa, these guys are Intellectual but they have Zero "0" IQ of Intelligent.
     
  5. w

    wajinga Senior Member

    #5
    Aug 26, 2008
    Joined: Jun 25, 2008
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Intellingency is knowing when you do not know something and finding out the relevancy of what you need to know and how to process information to you advantage.
     
  6. e

    eddy JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2008
    Joined: Dec 26, 2007
    Messages: 6,919
    Likes Received: 1,881
    Trophy Points: 280
    What makes a human being different from other beings? its Intellect reasoning and willing.

    Hebu tulinganishe makundi haya ya viongozi:

    Bokassa, Idd Amin.

    hili kundi la Dr.Keneth Kaunda, Dr. Kamuzu Banda, prof. Yusuf Lule.

    Kwa namna moja au nyingine hawa walianguka kisiasa, je haya makundi mawili tunajifunza nini?
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Aug 26, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    kichuguu,

    ..hapa kwetu Raisi akiwa bomu basi nchi nayo inakwenda mrama bila kujali kwamba ana wasaidizi na watendaji waliobobea.

    ..Tanzania iko hapa ilipo kwasababu tuna mkosi wa kupata Maraisi bomu.

    ..salama yetu ni kuwa na Raisi msomi aliyebobea atakayewabeba viongozi wenzake in the right direction, au kuwa na Raisi asiye na elimu lakini atakaye-delegate masuala mengi kwa wasaidizi wenye utaalamu wa hali ya juu.
     
  8. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Tricky! Uongozi ni kipaji, kama vipaji vingine vyovyote vile -uimbaji, michezo, n.k.

    Ili mtu awe kiongozi anahitaji kuwa na hicho kipaji, sambamba na hekima, malengo, na ucheshi.

    Ingawaje elimu sio kigezo cha kuwa na kipaji cha uongozi, lakini ni nyenzo muhimu sana kwenye uongozi.

    Sasa Tanzania (pengine na Africa mzima) kuna group tatu za viongozi:
    1 - Wale ambao wana vipaji vya uongozi na wanatumia vizuri vipaji hivyo (kwa bahati mbaya wako wachache sana).
    2 - Wale ambao wana vipaji vya uongozi, lakini wanatumia vibaya vipaji hivyo (asilimia kubwa ya viongozi wetu wako hapa).
    3 - Wale ambao hawana vipaji vya uongozi, lakini kwa sababu za kimaslahi au kibinafsi wanajiingiza kwenye uongozi. (Hili linaweza kuwa kundi la kina ma-Prof's ulilolitaja).

    Mfano - Binafsi, naamini mtu kama E. Lowassa ana kipaji cha uongozi, lakini kwa makusudi amehamua kutumia kipaji hicho tofauti na misingi inayokubalika (group 2). Lowassa angekuja kuwa ranked juu sana kwenye historia ya uongozi wa Tanzania kama angekuwa straight...
     
  9. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Huhitaji PhD kwenye siasa, wala hata huhitaji PhD kuwa CEO wa kampuni.

    Unahitaji Ph.D kwenye kufundisha na kwenye researches.

    Ph.D kwenye siasa ni kamba tu na wala haiongezi tija yoyote.

    Nashangaa hata mwanasiasa kutanguliza Dr. au Profesa mbele ya jina lake.
     
Loading...