Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je China ni rafiki wa Nchi zinazoendelea au ni mnyonyaji mpya?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Iron Lady, Jan 19, 2012.

  1. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    tumeshuhudia jinsi ukoloni mambo leo unavyotutafuna na kutumaliza kidogo kidogo, baadhi ya nchi kama marekani na mataifa fulanifulani ya ulaya yamekuwa yakishinikiza sera mbalimbali za kutumalizia mali zetu na kuuzorotesha uchumi wetu.baadhi yetu tumekuwa tukiwaelewa kuwa ni wanyonyaji wakubwa na baadhi wamekuwa wakiendelea kuamini kuwa ni wasaidizi wa maendeleo ya nchi zetu masikini.sasa hivi sisi ni dampo la bidhaa feki na original za nchi za watu,sisi ndio eneo la kujaribia biashara na kujizolea mali na kuondoka haya yanafanywa na nchi nyingi za kigeni.

    china inakuja kwa kasi katika uchumi wa dunia,imekuwa ikizitumia ipasavyo sera za soko huria bila kutumia nguvu za mapigano ikiwa inaendeleza urafiki wa kihistoria kwa baadhi ya nchi kama tanzania na kuujenga mpya katika mataifa mengine ya kiafrika kiasi cha kuonekana mwema na rafiki mzuri, lengo je ni kusaidia nchi za kiafrica au ni mnyonyaji yule yule wa lengo lilelile isipokuwa style tu?
     
  2. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2014
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Hakuna urafiki kati ya mtu aliyenacho na asiyekuwanacho na once urafiki huo unapokuwepo upo tu kwa sababu....
    Marekani ni rafiki sana na watawala wa mataifa ya dunia ya tatu yenye rasilimali ghafi na lengo la urafiki huu ni kuondoka na raw materials kwa ajili ya viwanda vyao kwao..China as well! In short ukoloni upo, ila kwa njia ya kisasa!
     
  3. k

    kinyangesi JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2014
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 225
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wajamaa hao ni zaman lkn wote ni mabepar tu kwa sasa! Wameshika kila sehemu kiurafiki na ni hatar Sana kwetu
     
  4. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2014
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Enzi za kina Mau ujamaa uliwezekana, Nyerere alijaribu ila alishuhudia kufail kwa ujamaa kabla kazi yake chini ya jua haijakamilika...Ujamaa upo sikatai ila ni ama ujamaa wa kibwanyenye ama ujamaa wa mafukara!
     
Loading...