Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Bunge la Katiba Litapatikana vip?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kimbori, Oct 14, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Kwa mujibu wa machapisho, Bunge lilounda Katiba ya sasa mnamo 1977 lilikuwa Bunge la kuteuliwa, hivyo lilitekeleza majukumu ya wale walioliteua.
    Naomba kujua, Bunge lijalo la kutengeneza Katiba kwa kuunganisha mawazo ya Watanzania litapatikanaje? Je litakuwa la kuteuliwa au kupigiwa kura na Wananchi?
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    nadhani kwa mujibu wa sheria iliyopo ni hili bunge lililopo plus wabunge wengine 116 wa kuteuliwa na Rais. nimejibu swali lako mkuu?
     
  3. 53930

    53930 Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Aiseee kama bunge la katiba litakuwa na wabunge wa bunge hili hili tulilolizoea itakuwa ni hatari sana hiyo katiba naona bado itaendelea kuwa katiba ya ccm na sio katiba ya wananchi.
     
  4. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kuna kiasi Cha wabunge kwenye bunge hili na ni wachache sio wengi Kama hao wengine watakaotoka kwenye kada mbalimbali
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Ahsanteni wote! Naomba mchango wenu juu ya haya maswali: Je hao wabunge wataotoka nje ya Bunge la sasa watapatikana vipi? Je hao Wabunge wa kutoka Bunge la sasa wataacha majukumu waliopewa na Watanzania na kufanya kazi ya kuunda Katiba? Je kama ni hivyo, hao Wabunge wa sasa hawatoweza, kupitia majimboni, kuwashawishi wananchi kupitisha Katiba mbovu waliyoipitisha?
     
Loading...