Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Askari Anaruhusiwa Kutumia Silaha yake Pasipo Amri? Pale Nyololo ilikuwaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by eedoh05, Sep 14, 2012.

  1. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa sheria za kijeshi, askari wa chini kicheo au aliyechini ya Kamanda wa Oparesheni haruhusiwi kutumia silaha yake hadi apokee amri ya kamanda wake ya kutumia silaha hiyo. Sio hivyo tu, askari anapokuwa kwenye oparesheni yo yote haruhusiwi kufanya cho chote pasipo amri ya kufanya jambo fulani, mathalan, kusonga mbele, kuinama, kwenda kushoto au kulia, hadi aamrishwe kufanya hivyo.

    Swali langu ni hili: Wakati wa oparesheni ya pale Nyololo siku ile Mwandishi wa ''Channel Ten'' marehemu Daud Mwangosi alipouliwa na polisi. Je askari waliokuwa katika oparesheni ile walijifanyia kazi zao pasipo amri ya mkubwa wao? Kama walipokea amri toka kwa kamanda wao, kwa nini kamanda huyo hajafikishwa mahakamani?
     
  2. Root

    Root JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,482
    Likes Received: 3,492
    Trophy Points: 280
    alie rusha bomu alipewa amri kwani bila amri hamuwezi anza rusha mabomu labda iwe kwenye situation ambayo wewe kama askari watu wengi wanataka kukudhuru
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hoja yako ya msingi sana.

    Katika tukio lile hata picha zinaonyesha mtafaruku huku kuna baadhi akiwamo OCD aliyejeruhiwa kuzuia mauaji yake na baadhi ya askari kujaribu kuwazuia wengine, lakini wengine walionekana kama fisi wanaogombania mzoga ulioachwa na simba. Kitendo kile kimenishangaza sana.

    Kawaida askari ye yote hufanya kazi kwa kupata maelekezo kutoka kwa kiongozi nini cha kufanya lini na wapi. Askari hata vitani hawezi kufyatua bunduki bila maagizo ndivyo nilivyofundishwa katika light military training (Jeshi la Kujenga Taifa), isipokuwa tu inapotokea kukutana under-fire vitani na adui inapolazimika ile ya piga nikupiga, napo kilanja ndiye anayeamrisha kufanya hivyo au kukimbia kujinusuru kama wanazidiwa.

    Matukio mengi jeshi la polisi yanaonyesha kwamba hakuna amri moja inayoongoza utekelezaji wa utendaji wawapo katika kuongoza matukio ya waandamanaji.

    Wapo kama genge la wavuta bangi vile, no control.
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Iweje apewe amri na aliye juu yake OCD akionyesha ishara ya kuzuia. Kama angetoa amri asingesimama karibu na victim kiasi cha kuhatarisha usalama wake.
     
  5. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,259
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    hapo ndipo inapodhihirika udhaifu mkubwa ktk mafunzo ya polisi na mfumo mzima wa uajiri.
     
  6. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    ni Policcm haoooooo!
     
  7. N

    Nguto JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,973
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Hata akipewa amri na mkubwa wake ni kosa la jinai. Polisi hwaruhusiwi kutumia nguvu kupita kiasi wanapomkamata mtu. Hii ina maana hata kupiga hawaruhusiwi. Soma post ya Mzee Mwanakijiji ameweka sheria hiyo!!!
     
Loading...