Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Adhabu Shule ya Msingi ni Child abuse?

Discussion in 'Jamii Photos' started by MaxShimba, Jul 17, 2012.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Hi nimesha wahi kuifanya wakati ninasoma darasa la 4 shule ya msingi miaka 40 iliyopita hahahah umenikumbusha mbali. Mbuzi Mzee
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Wilbert1974

    Wilbert1974 JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 1,591
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ulijisikiaje huko nyuma?!
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Nilijisikia Uchungu sana je wewe hujawahi kupewa adhabu shuleni? Wilbert1974?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Umenikumbusha mbali sana, kuna jamaa alikuwa ana mafua alivyopewa hii adhabu kamasi zilidondoka nyingi sana,kesho yake akawa amepona mafua yake.Ila enzi hizo jamani basi tu!
     
  8. Wilbert1974

    Wilbert1974 JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 1,591
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Si adhabu za kihivyo!
    Kuna teacher m1 yeye alikuwa anapiga stick za kwenye miundi na rula kwenye vidole!
     
  9. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Mwaka gani huo ulikuwa? Wilbert1974
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Wilbert1974

    Wilbert1974 JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 1,591
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    1983/4
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Mji gani huo uliokuwa unapata hizo Adhabu ya kupigwa vidoleni na kwenye vifundo vya miguu? mwaka 1983/4 mimi nimesha maliza zamani shule Wilbert1974
     
  12. H

    Henry Philip Senior Member

    #12
    Jul 17, 2012
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii imetulia, kimsingi adhabu ni njia mojawapo ya kumfanya mwanafunzi au mtoto kutambua makosa yake na kujirekebisha. Ila adhabu iliyo bora ni kumpa mtoto/mwanafunzi adhabu ya kufanya chochote kwa mikono yake au akili yake, mf.kulima, kupalilia bustani, kufagia, kufyeka uwanja, kudeki darasa nk badala ya kuchapa (hii ni njia ya kikoloni zaidi) adhabu nilizotaja na zingine zinazofana na hizo ni nzuri kwani humjenga mtoto vizuri na pia humsaidia kujifunza jambo ambalo humsaidia ktk maisha ya baadae. Mf.mimi nimesoma sekondari na shule niliyosoma hakukuwa na kuchapwa, ni adhabu za kufanya kazi mbalimbali tu. Hii ilinijenga sana kisaikolojia na kujiamini zaidi ktk mambo ninayoyafanya. Hivyo changamoto kwa walimu na wazazi ni kuchagua adhabu ya kumpa mtoto kulingana na kosa lenyewe. Na sio kuchapa fimbo. Pia kutokumpa mtoto adhabu kama upuuzi wanaotuletea wazungu ni kujenga taifa lenye kiburi, lisilo na utii, lisilo sikivu, na lililo jaa jeuri. Wazazi na walimu msitake wazungu na mashirika yanayoingia kwa kigezo cha kutetea haki ya watoto kupandikiza dhana hii kwani hawana nia nzuri. Mtoto hawezi kuachwa tu akakua hivi hivi bila kuwa shaped. Tukumbuke mtoto umleavyo ndivyo akuavyo.

    Nawasilisha.
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  14. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    simply.... child abuse.
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hizo adahabu zinakiuka misingi ya kibinaadamu wala hazina ulazima hata chembe.

    Kuadhibiwa hakumfanyi mtoto kuwa na nidhamu na kutoadhibiwa hakumfanyi mtoto kupotoka
     
  16. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Don't try this at home or school!
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hao wataipenda shule?
     
  18. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Only in india
     
  19. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    Mkuu kwa hili nitaomba kupingana na wewe,kumpa mtoto adhabu kama kulima, kuchota maji,kufyeka uwanja au kutengeneza bustani binafsi sikubaliani nazo kwani kisaikolojia mtoto atakua akijua kwamba shughuli hizo ambazo ni sehemu ya maisha kuwa ni adhabu na wala usishangae siku utakayowapeleka watoto kutengeneza bustani ya shule kisha wakakuuliza kwani mwalimu tumekosa nini?Kwa kawaida adhabu inatakiwa kuwa motisha hasi itakayomfanya mtoto ajirekebishe makosa aliyoyafanya..
     
  20. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Heheee hii inanifanyaga nimkumbuke jamaa yangu tukiwa A-Level ye alipitisha mikono kinyume lol ikawa haifikii masikio halafu mwalimu akawa anamchapa kuwa anafanya makusudi wakati jamaa kagangamaa sana
     
Loading...