Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaribu hii!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by jitegemee, Jan 23, 2012.

  1. j

    jitegemee Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unataka kwenda kununua nguo dukani, nguo inauzwa shilingi 10,000, huna pesa kwa wakati huo so unaamua kukopa 5,000 kwa dada na 5,000 kwa kaka. unapoenda dukani unakuta nguo inauzwa 9,700 so unarudishiwa 300. unaamua kupunguza deni, unampa kaka shilingi 100 na dada 100 na wewe unabaki na 100. kwa hiyo kaka anabaki anakudai 4900 na dada 4900. ukichukua 4900 ya kaka na 4900 ya dada inakuwa 9800, ukiongeza na 100 yako inakuwa 9900. je mia imekwenda wapi?
     
  2. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    mimi sijui
     
  3. M

    MUMY A JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 234
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mia iko dukan kwa muuza nguo
     
  4. J

    Jrafiki Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wazee PCM,EGM vipi mmezimia?
     
  5. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nitaipiga baadae
     
  6. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Atakuwa kaipoteza njiani
     
  7. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,517
    Likes Received: 3,843
    Trophy Points: 280
    Mungu wangu kweli nimechoka,yaani hata hii imenishinda!!!
     
  8. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
     
  9. mkudeson

    mkudeson Senior Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ELEWA kuwa AMANA (asset) = Mtaji (capital/equity) + madeni (liabilities). Hii ni 'accounting equation'.

    in other words (kwa maneno mengine);

    AMANA (asset) - madeni (liabilities) = Mtaji (capital/equity) [hii ni hesabu ya msingi sana. nafikiri ni darasa la tatu]

    au/na (or/and);

    AMANA (asset) - Mtaji (capital/equity) = madeni (liabilities).

    sasa tuanze kuchambua sentensi kwa sentensi;

    Unataka kwenda kununua nguo dukani, nguo inauzwa shilingi 10,000, huna pesa kwa wakati huo so unaamua kukopa 5,000 kwa dada na 5,000 kwa kaka.
    AMANA (asset) = Mtaji (capital/equity) + madeni (liabilities).
    10,000 = 0 + 10,000
    angalizo;
    mtaji ni 0 kwa kuwa haukuwa na hela yoyote ya kununulia nguo.

    unapoenda dukani unakuta nguo inauzwa 9,700 so unarudishiwa 300.

    when applying discount treatment in this transaction;
    AMANA (asset) = Mtaji (capital/equity) + madeni (liabilities).
    10,000 = 0 + 10,000


    angalizo;
    AMANA ni 10,000 kwa maana kwamba 9,700 ni nguo (Non current asset); na 300 ni hela kutoka kwenye discount aka punguzo (cash - current asset).

    unaamua kupunguza deni, unampa kaka shilingi 100 na dada 100 na wewe unabaki na 100.

    HAPA CASH (300) inaanza kutumika. Kwa hiyo katika cash (300) iliyotumika kulipa deni ni 200, kwa hiyo;
    AMANA (asset) = Mtaji (capital/equity) + madeni (liabilities).

    9,700 (nguo) + 300 (cash) = 0 + 10,000

    9,700 (nguo) + [300 (cash) - 200 (kwa ajili ya kulipa deni) = 0 + 10,000(deni) - 200 (deni linapunguzwa)

    kwa hiyo tunapata;

    [9,700 (nguo) + 100 (cash)] = 0 + 9,800


    angalizo;
    bado mtaji ni 0 kwa kuwa haukuwa na hela yoyote ya kununulia nguo tokea hapo awali.

    kwa hiyo kaka anabaki anakudai 4900 na dada 4900. ukichukua 4900 ya kaka na 4900 ya dada inakuwa 9800

    AMANA (asset) = Mtaji (capital/equity) + madeni (liabilities).

    [9,700 (nguo) + 100 (cash)] = 0 + 9,800

    [9,700 (nguo) + 100 (cash)] = 0 + [4,900(deni la kaka) + 4,900(deni la dada)]

    [9,700 (nguo) + 100 (cash)] = 0 + 9,800

    ukiongeza na 100 yako inakuwa 9900. je mia imekwenda wapi?

    AMANA (asset) = Mtaji (capital/equity) + madeni (liabilities).
    HAIWEZEKANI, HAIKUWEZEKANA NA HAITOWEZEKANA AMANA IJUMLISHWE NA MADENI. SIKU ZOTE AMANA TOA MADENI UNAPATA MTAJI. AU MADENI UJUMLISHE MTAJI UPATE AMANA. SHS 100 NI AMANA NA 9800 NI DENI, HAVIWEZEKANI VIKAJUMLISHWA. NI KAMA 'MAFUTA' NA ' MAJI' KAMWE HAVICHANGANYIKI.

     
  10. Root

    Root JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,479
    Likes Received: 3,491
    Trophy Points: 280
    Kwa ujuzi wangu
    Kwa kuwa wao ndo walikuwa wanakudai 4900 kila mmoja yaani jumla 9800 kumbuka ulikuwa umewapa sh 200 hivyo ukijumlisha inakuwa 10000
     
  11. N

    Ninliy Senior Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmh!kumbe jf kuna zaidi ya wasomi!
     
  12. Wa Nyumbani

    Wa Nyumbani JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya, wenye vichwa changamkeni!!
     
  13. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    ulikopa 10,000
    ukatumia 9,700
    zikabaki 300
    ukalipa deni 200
    ukabakiwa na tshs 100
    unaulizia 100 ipi???? Hakuna 100 iliyobaki
     
  14. j

    jitegemee Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naona ndugu zangu maji shingoni!
     
  15. M

    Masuke JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Jibu zuri kweli, yeye anakaa anaulizia mia wakati anadaiwa 9800.
     
  16. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mia ipo mfukoni mwako unaulizia nini sasa.
     
  17. t

    torres0909 Member

    #17
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa kuwa alikopa 5000 kwa watu wawili, akawa na jumla 10,000. Baada ya kupata discount ya sh 300 allitumia 9,700. Hivyo kabla ya yote kama angewarudishia 150 kila mmoja wangekuwa wanamdai 4850 kila mmoja, lakini aliwapa mia mia kila (Jumla 200) hivyo kila mmoja alikuwa anadai 4,950 ambapo jumla ya wote wawili ingekuwa 9,900 akijumlisha na ile 100 aliyobaki nyo inakuwa 10,000.

    10000 - 9700= 300 (Baada ya DIscount)

    9700/2 = 4850 ( Kama angeamua kuwalipa baada ya discount ili kupunguza deni 150 kila mmoja)

    4850+100 = 4950 (Baada ya kutoa Jumla 200 kwa wote wawili kupunguza deni na anabaki na 100 mkononi)

    4950*2 = 9900 (Baada ya kupunguza deni Jumla ya madai yao)

    9900 + 100 = 10,000/= (Akijumlisha na ile 100 ya mkononi)
     
  18. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,123
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Tungekuwa siku zote 2naelimishana kwa hivi! Da wangapi wangenufaika,
    USHAURI
    tupunguze majadiliano ya mapenzi na siasa. tuwe tunagusa na hv.MIMI NIMEPENDA NA NIMENUFAIKA SANA.
    AHSANTEN.
     
  19. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nimekopa kwa dada sh. 5000 na kwa kaka sh.5000, kwa hiyo nadaiwa sh. 10000. Nikinunua nguo kwa sh. 9700, nabakiwa na sh. 300. Nikaamua kumrudishia dada sh. 100 na kaka sh. 100. Kwa hiyo dada bado ananidai sh. 4900 na kaka sh. 4900, jumla nadaiwa sh. 9800 ambazo ni sawasawa na 9700 niliyonunulia nguo + 100 niliyobaki nayo.


    Kwa maana nyingine: Nikinunua nguo nabakiwa na sh. 300 lakini nadaiwa sh. 10000, nikitoa sh. 200, yaani mia kwa dada na mia kwa kaka, nabaki na deni la sh. 9800. Kwa hiyo ukitaka iwe 10000, chukua deni la sh. 9800 ninalodaiwa, kisha jumlisha na mia mbili ambayo nimekwishalipa, yaani, sh. 9800, deni + sh. 200 ambayo nimelipa, jumla = sh. 10000.

    Sh 100 ipo ktk sh9700 uliyonunulia nguo. Ikiwa umepunguza deni na kua sh9800, sh100 uliyobakiwa nayo na sh 100 iliyopo kwenye sh 9700 zitafanya jumla ya sh 10000.
     
  20. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Imezoeleka sana hapa jamvini
     
Loading...