Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaribio la kutaka kuangusha serikali ya Nyerere 1982

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by tz1, Jan 8, 2012.

  1. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ningependa kuielewa Ilitokeaje na nani walio panga hilo jaribio.

    Nina imani lazima kulikuwa na watu sehemu nyeti, ukiwatoa wale waliokamatwa. Nime google, nika toka kapa. Hii story tumeisika juujuu tu.
     
  2. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    Kwenye siasa na historia ya nchi hii kumewahi kutokea mapinduzi ya kijeshi katika utawala wa awamu ya kwanza(JK NYERERE regime) yaliyojulikana kama TANGANYIKA RIFFLES ..Japo huwezi kukuta jambo hili likizingumzwa sana au kuwekwa katika historia ya nchi naomba kueleweshwa yafuatayo:

    1)Nini kilikua chanzo cha mapinduzi haya na lengo lake lilikua ni nini??
    2)Mapinduzi yalivyoshindikana wale wahaini walichukuliwa hatua gani??
    3)Kwa nini historia ya hii nchi hailizungumzii suala hili kama inavyo vizungumzia vita vya kagera??
    4)Nasikia NYERERE na KAWAWA walijificha kigamboni kwenye moja ya nyumba za raia wa kawaida mambo yalivyokua magumu je ni kweli??

    Natanguliza shukrani.
     
  3. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,569
    Likes Received: 789
    Trophy Points: 280
    ninachofahamu na kuchukia ni histori aya uongo ya hawa mashujaa wa jadi akina mkwawa,mirambo, kinjekitile, abushir and the sort.Hao mahaini ni shemu tuu t ahistoria ya nchi inayohitaji kuwekwa katk kumbukumbu na hata ikibidi wahojiwe rasmi hao watu waliobaki na famila zao ili iandikwe historia kabili kwa angle zote.
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu maana siku moja nlikua IRINGA cha ajabu ni kuwa historia ya mtemi Mkwawa tunayoisoma kwenye vitabu inaonekana ni ya kupikwa sana si kile ambacho wenyeji wanakifahamu.

    Mkwawa anaonekana kuwa alikuwa ni kiongozi aliyetumia diplomas sana na uchawi sana kutaka kupata suluhu na wajerumani lakini tunaambiwa alikua shujaa aliyepambana na wajerumani mpaka dakika ya mwisho wakati ukweli ni kuwa aliwakimbia wajerumani kwa kutaka kujiokoa baada ya diplomas na utabiri wa mganga wake wa kienyeji kuwa atawashinda wajerumani kushindwa.

    Ninachojiuliza hapa je ni kweli kuwa historia ya nchi hii nyingi ni ya kupika??
    kwa nini matukio mazito kama haya ya mapinduzi ya kijeshi hayatajwi katika historia ya hii nchi?
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Nov 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Japo historia haisemi wazi juu ya mambo mengi sana Tanganyika na Tanzania ya leo, lakini Mwalimu Nyerere tangu awe kiongozi wa nchi hii amenusurika mapinduzi MATATU,

    Moja ni la mwaka 1964, lapili ni la mwaka 1970 na la mwisho ni la mwaka 1980 (Sina uhakika sawa na hiyo miaka)

    Jaribio la kwanza ndilo lilipelekea kuundwa kwa JWTZ na lilizimwa kwamsaada wa Malkia wa Uingereza aliyetuma makomandoo maalumu na wakafanikiwa, Jaribio la pili ndilo lililopelekea kuundwa kwa Usalama wa Taifa na kikosi maalumu cha ulinzi wa Rais,

    na jaribio la mwisho ndio lilipelekea kubadili sera ya usalama wa Taifa kwa kuwapandikiza kila kwenye sekta na kuwa kila mtu ni mlinzi wa nchi hii (usalama)

    Sikumbuki vema lakwanza kama liliongozwa na nani lakini Kambona ndie alimficha Mwalimu, lapili sikumbuki vema, lakini la mwisho liliongozwa na baadhi ya wanajeshi wa kikosi cha Anga cha Ukonga Banana,

    Na mipango yao iliharibikia palepale Banana baa baada ya mmoja wao kulewa na kuanza kuongea hovyo hasa akisema yeye anataka cheo cha uwaziri mkuu!

    Enzi hizo 1980+ mmoja wa makamanda wa usalama wa taifa aliyeongoza kuwadhibiti waasi hao ni Mabere Marandu,

    Na alifanikiwa kuongoza oparesheni za kumsaka na kumuua mmoja wa makomandoo ambae alikuwa ameandaliwa rasmi kumuua Nyerere,

    Mapambano yalikuwa ni makubwa kutoka airport hadi kinondoni ulipo ubalozi wa Marekani sasa ndipo walipofanikiwa kumuua!

    Jambo la kuwashangaza waasi wale (wanajeshi) wote Mwalimu aliwaita ikulu,

    akamwambia kiongozi wa mapinduzi yale (simkumbuki) kuwa

    "Shika bunduki uniue wewe mwenyewe kwamkono wako ili uwe rais wa nchi hii"

    jamaa aliomba radhi huku akitambaa kisha mwalimu akasema

    "nimewasamehe wote"

    na aliwapa vyeo na kazi, wengi walikwenda kuwa mabalozi wa Tz nchi za nje!

    Sisi hapa tunasema kama porojo tu, lakini yapo mengi sana nyuma ya pazia!

    Watawala wanahisi kuyataja ni kama kuharibu sifa ya Tanzania na wengine wanaona kama itaharibu sifa ya Mwalimu.

    Mimi binafsi nafikiri kama yatasemwa hadharani yataongeza sifa ya Mwalimu Nyerere na utawala wa ccm ya kale!

    Atakuwa ni kiongozi pekee barani afrika na duniani aliyenusurika majaribio matatu ya uasi,

    Atakuwa ni kiongozi wa kwanza duniani kuwasamehe waasi kwa mda huohuo wa uasi (baada ya kuwakamata) na kuwapa kazi nyingine za kitaifa

    Atakuwa ni kiongozi pekee duniani aliye ng'atuka kwa amani na kwenda kuishi kijiji tena bila hata ulinzi, akitembelea land rover ya shamba miaka mitano tu baada ya jaribio kali la mapinduzi ya Banana Ukonga!

    Hizo zote zilikuwa ni sifa zake ambazo watawala wa leo kwa makusudi ama kwakujua au kutojua wamefifisha nyota ya mwana wa Afrika mbele ya uso wa mataifa!

    Na kwakuwafahamisha tu ni kuwa mmoja ya wanajeshi hao walioasi ni Meja Gen Hans Popi yule mwenye Sams Super Store pale Mbezi Makonde!

    Kwakifupi hayo ndiyo ninayafahamu,
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Nov 3, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kambona ndiye aliyemuokoa Nyerere kwa kumficha kwenye mapinduzi ya 1964.

    Mtafiti wa masuala haya anaitwa Nestor Luanda, machapisho yake haya hapa:

    nestor luanda mutiny - Google Search
     
  7. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,950
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    ngoja nipake maji ya baridi usoni na kuloweka miguu kwenye besen/ndoo ya maji ya baridi ilikukata huu usingizi maana naona unataka kunikosesha utam hapa??
     
  8. Tanzania Mpya

    Tanzania Mpya JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mkuu Yerico, asante kwa elimu hii. Wenye ujuzi zaidi waandike tuelimike.
     
  9. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,569
    Likes Received: 789
    Trophy Points: 280
    wengi wao hao wana anga walikuwa ni makaka wa familia moja iliyokuwa exposed nje na kupat amafunzo haba kipindi hicho ya urubani,mmoja wapo walikuwa rubani wa Mzee mkubwa.

    Tetesi aliponea bahati kwa vile naye alikuwa safairini na mzee huku akijidaia kuwa mtiifu sana,ila kaka zake walinyea lupango kwa siku kadhaa,Leaders Club pia ilikuwa ni sehemu mojawapo ya kukutana sijui ndio iliwafanya wagombee uongezi sana.

    Siku walikuwa wakilewa walikuwa ndio siku ya mwisho ya kupanda kwa hivyo walikuwa wakifurahia kuwa kesho yake wataitwa majina mapya.

    Tetesi pia ni kwamba wake zao nao walikuwa mashushu na laiyebahatika ni ya huyo mpenda sifa na uongozi alipopasua kila alipokuwa akilewa.
     
  10. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    Yericko Nyerere,

    asante sana mkuu kwa kinifungua macho... Huyu MABERE MARANDO aliyeendesha hii operation ndiye huyu huyu wa CHEDEMA?? au majina yamefanana?? Kuna tetesi pia kuwa mwalimu mambo yalipoenda kombo kutokana na kikosi cha anga kumgeuka aliamua kuomba msaada kwa majeshi ya UINGEREZA na within a minitu kuna midege ilikuja na kusafisha wasaliti wote msituni na hakuna hata mabaki yaliyopatikana...je ni keli au ni stori za vijiweni??
     
  11. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu haya mambo huwezi kuyasikia mitaani wala popote ni moja ya vitu nyeti sana vinavyofichwa kuwa exposed..
     
  12. h

    hukumundo JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2012
    Joined: Oct 8, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 60
    Imeandikwa sana na inasomwa sana tu. Na kulikuwa na thread hapahapa jamvini si siku nyingi iliyoeleza kwa kirefu sana. Search!
    Ilikuwa ni mutiny na si mapinduzi.
     
  13. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,569
    Likes Received: 789
    Trophy Points: 280
    Lugha yoyote itakayotumika bado usalama wataifa unahiataji kuwa na mpango wa de classify baadhi ya documents kadiri miaka inavyokwenda ili kueleimisha watu.Kwani baadhi yao wanakuja kuwa wanasiasa,wengine wanakwenda usalama ,jeshini etc sasa wanakwenda wakiwa mbumbuku sana hawana fact za karibu za kuwasaidia kufany aquick analysis ktk shughuli za kila siku au wanapokutana na watu wenye historia fulani na nchi yetu.

    Pia hao raia watakuwa kuwa preamble ktk kustage espionage platform kupitia raia.Enzi ya mwalimu tuliweza,watanzania walikuwa wambea sana,hakuingia mgeni bila kipira kuingia mtaani na king`ora kubwa siku hiyo hiyo na huyo mtu kupotea.Nyamisi yale meldan rover+Peugeot 404....israeli wameweza sisi inatushinda nini?

    Nilitegemea baad aya mwalimu kipindi ch amwinyi kingewapeleka watanzania mbalia zaidi kuacha kuwa wambea kwa kila mtu ila kupitia channels zilizoweka na mfumo wa nchi.

    Sasa hivi pembe za tembe zinaondoka wageni wanapewa urais haraka kuliko hata mama anavyoingia labour na kutoak ana mtoto.
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Nov 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Ndio ni Mabere Marandu huyu wa Chadema,

    Nigeria walisaidia sana kuja kuleta amani, tulitawaliwa karibu mwaka mmoja!

    Wengi wa waasi walisamehewa, lakini makomando na baadhi waliuawa na wengine kupelekwa Gwantanamo ya Afrika, hicho ni kisiwa kidogo kinachomilikiwa na Tanzania kipo kata ya Zanzibar na Tanganyika,

    Sina uhakika kama badoo kinatumika ama kinatumika kwa siri zaidi!
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Nov 3, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Jamani kama hamjui historia ya nchi yenu msiitengeneze..
     
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Companero,
    Si kweli kwamba Oscar ndiye aliyemwokoa na kumficha Mwalimu katika mapinduzi ya 1964. Huyu mtafiti amekosea. Nadhani Kawawa alikuwa na jukumu kubwa zaidi kumshawishi Mwalimu kujificha kuliko Kambona. Kambona hakujua alipofichwa Mwalimu.
     
  17. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,569
    Likes Received: 789
    Trophy Points: 280
    jamani si uandike yako unayoijua,ya nini kukomaa na watu kuwa wahajui historia wakati wameamua share wanachokifahamu.By the way si historia kamili ya nchi,ila ni historia ya matukio ya uhaini ktk nchi.
     
  18. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kuasi kule kwa Wanajeshi Januari/20/1964 (Tanganyika Rifles) wala sio jambo la zamani sana kiasi cha kusema kwamba Historia ile imetupwa na hakuna anayesema ukweli,nilikuwa nahisi Viongozi kama Mwalimu,kawawa na Kambona wangeyaweka katika maandishi mambo yale muhimu ktk Historia ya Nchi yetu kabla hawajatutoka.Hakuna mahali mambo haya yameandikwa na ndio maana Vijana wanaotaka kujua historia ya Nchi yao wanakuja na hizi hear/say

    Askari wale wa Tanganyika Rifles waliasi...Miongoni mwa mambo waliyokuwa wanadai ni hali nzuri ya maisha ya askari mtanganyika,mshahara ulikuwa mdogo,hawakupandishwa vyeo na hakukuwa na Watanganyika katika vyeo vya juu ndani ya Jeshi lile.Askari waliasi na kuingia mjini,na wengine walikwenda kwenye Makazi ya Maafisa wa kiingereza (Raia) na kuwashikilia.Waziri wa Ulinzi wakati huo alikuwa Oscar Kambona....Mwalimu na Mzee Kawawa kwa usalama wao walitoroshwa na kwenda kujificha,inasemekana Maficho yao yalikuwa Kigamboni.Waziri wa Ulinzi (Kambona) alijaribu kupita ktk Barracks na kuwaomba askari watulie bila mafanikio.

    Hali ile iliendelea kuwa mbaya,na Mwalimu kwa ushauri wa Kambona na Kawawa akaomba msaada kwa Uingereza ili waje waokoe hali ile ambayo ilikuwa inaelekea kuwa mbaya,kufuatia kuasi kwa Askari wetu,askari wa Kenya na Uganda nao waliasi kwa sababu sawa kabisa na za UASI wa Tanganyika Rifles.Malkia alituma kikosi maalumu cha Askari wa Uingereza ambao walikuwepo ktk ghuba ya Aden,Askari hao walikuja na Meli kubwa ya kivita HMS Centaur ambayo ilikuwa na Makomandoo (45 RM),askari na helikopta.Walifanikiwa kutuliza maasi yale,na Mwalimu na Kawawa wakatoka mafichoni na kuonekana hadharani wakiwa na Waziri wa Ulinzi,ambaye alifanya kazi kubwa bila mafanikio kuwaomba askari(Waliokuwa wananuheshimu sana) waache uasi na madai yao yatafanyiwa kazi.Ukitaka kupata mambo mengi kuhusu maasi yale pitia kitabu "Dar Mutiny Of 1964" by Christopher MacRae
     
  19. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #19
    Nov 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Asante sana mkuu kwakutufungua zaidi,
     
  20. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #20
    Nov 3, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Hivi historia hutengenezwa au hujitengeneza?

    Mheshimiwa kama unakijua kitu na kipo akilini mwako huku ukizima wanaotaka kujua kwakuwaita hawajii huo ni uhaini wa fikra huru!

    Unadiriki kuzorotesha machipuzi huru bila kusadifu kilicho chema cha kichwani mwako!
     
Loading...