Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Japan Bado wanahaha na Mionzi sisi Mambo Saafii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Aug 5, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Japan Bado wanahaha na Mionzi sisi Mambo Saafii


    Serikali ya Japan inafanya uchunguzi wa kina kwa vifaa vya kisasa (ambavyo sisi wala hatuna na tunashabikia kuwa samaki wako salama na hawana mionzi ya Nyuklia) ili waweze kubaini kama mchele, Nyama, samaki, mazao ya Bahari na matunda yanayopatikana katika miji ya Miyagi na Fukushima vimeathiriwa kwa kiasi gani na Mionzi ilivovuja kutoka kinu cha Nyuklia cha fukushima.

    Inashangaza kuona Tanzania suala hili limechukuliwa kisiasa zaidi huku shehena ya Samaki waliokamatwa na TFDA wanatokea katika Mji wa Miyagi na sehemu kutoka fukushima, hapakuwa na haja ya kuharakisha majibu mepesi wakati vifaa vya kuchunguza mionzi hii nina mashaka kama tunavyom katika kiwango hicho ambacho Japan wanahangaika.

    Katika kutekeleza mkakati huo serikali ya Japan hivi majuzi izuia shehena ya Nyama iliyokuwa ikisafirishwa kwenda nje ya Nchi hiyo kutokana na kubainika kuwa na viwango vya mionzi juu ya kiwango hatarishi kwa afya ya Binaadam.

    Uchunguzi mkali unaendelea katika miji ya Niigata na Fukushima ambayo hivi karibuni imekumbwa na Mvua nyingi ambazo zinaweza kuchangia kusambaa kwa kasi kwa mionzi hii ambayo inahofiwa kumea katika mashamba ya mpunga na mazo mengine ya Kilimo na Mifugo.

    Inahofiwa zaidi ya zaidi ya asilimia 40 ya mpunga unaozalishwa japan utakuwa umeathiriwa na mionzi, tafiti zinazoendelea ni kubaini ni kwa kiwango gani mpunga huo utakuwa umeathiriwa na mionzi.

    Kwa mintarafu hiyo hakuna ushawishi wowote ambao serikali ya Tanzania inaweza kuuthibitishia Umma kuwa Samaki hao kutoka Nchini Japan wapo salama, sina shaka ubalozi wa Japan ulitumia kauli ya Kidiplomasia zaidi kuepusha kadhia hiyo ambayo ingezua mtafaruku mkubwa katika siasa za kimataifa, na kwa kupenda kuabudia weupe tukaikUbali bila shaka yoyote.

    Kuna kichwa kazi bado ipo….

    Source: www.scientificamerican.com/article.cfm?id=japanese-rice-to-be...
    www.sciencenewsdaily.org/energy-news/cluster108394560/


    ADIOS
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,145
    Trophy Points: 280
    shje twala samaki twala. Kitumbo(mchele huu cjui walimwa wapi) twala magari from japan twaendesha hata kama yatatoka niigata
     
  3. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,566
    Likes Received: 2,524
    Trophy Points: 280
    Ukweli ni kuwa hao samaki hawangeweza kuingizwa nchi yoyote ile isipokuwa Tanzania na hao wafanya biashara walijua hilo fika. Sio samaki tu kuna bidhaa nyingi tu kutoka Japan ambazo soko pekee duniani linapatikana hapa Tanzania tu. Tanzania kufa kufaana.
     
  4. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Serikali imewachoka wananchi wake,wenzetu wanakesha kuwaokoa wananchi sisitunaficha udhaifu wa serikali kwa kuangamiza wananchi.shame on us.
     
  5. Tekelinalokujia

    Tekelinalokujia JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mimi pia nina mashaka sana na magari lukuki yanayoendelea kuingizwa toka Japan. Jee kuna anayeyapima dhidi ya mionzi ya nuclear? Bila kujua watanzania wengi mno tunaweza kuathirika - tukawa tunazaa vilema baadaye na kupata kansa za ajabu ajabu!
     
  7. Profesa

    Profesa JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 877
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Tanzania kuna soko gani la samaki linalowafanya wavue Japan na wawasafirishe mpaka Tanzania kwa gharama na kuuza kwa Purchases power gani hiyo tuliyonayo?
     
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    noted.
     
  9. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mionzi hii ni hatari sana kiasi kwamba hata mtu anayetoka huko lazima tuwe na wasiasi naye kama katrap hiyo mionza
     
  10. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuu hii inahitaji tafakuri zito. You made me wear a peace of smile
     
  11. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Oooh God, Prof huna habari hata vifua vya sangara kutoka Mwanza kwa ndugu zangu wasukuma ni ghafi muhimu katika soko la Hoteli za Kitalii kuliko hata Minofu.

    Kiwanda cha Nile Perch Kilichopo eneo la Nyakato huko Mwanza kinavuna asilimia 90 ya mapato yake kwa kuuza vifua vya sangara na fish maws *mabondo* kama sijakosea katika soko la hoteli za Kitalii za dar na viwanda china kwa fish maws.

    Hapa kwetu consumerism culture imeathiri trend ya min market nyingi sana product za bahari kutoka nje zina soko zaidi kuliko hata wale samaki fresh pale ferry.

    Tafiti hili leo kama una muda kwa muda mfupi utajiridhisha katika hili
     
  12. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hapa ndipo aliulizwa Ndugai katika mjadala wa STAR TV jumamosi iliyopita, itakapofika wabunge hawayavumilii haya kama walivyo wananchi mnawafanyaje hata kama wataropoka hovyo bila kuzingatia kanuni japo si ustaarabu na msingi ya uendeshaji wa shughuli za Bunge je mnafanyaje hapo. Domo likamjaa mate na vicheko vya kinafiki viiiingi. Kweli inakera sana kwa siasa chafu hizi za kushabikia ujinga na kujifanya tuna majibu ya haraka huku watanzania wenzetu wanateketea
     
  14. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Na kwa bei ya mchele ilivyopanda kwa sasa mchele huo kutoka Japan ushapenya siku nyingi na unauzwa mini market tsh. 1200 / 1300 huku mchele wa kibongo ukiendelea kubaki shilingi 1500 maeneo mengi ya Dar katika mfungo huu mtukufu wa Ramadhan
     
  15. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    UPDATES:

    France 24

    Program FOCUS

    18 AUG 2011 - 10:00

    JAPAN inafanya usafishaji na uchunguzi wa vimelea ya miozi huko fukushima. Zoezi hilo linalojulikana kama JAPAN DECONTAMINATION PROCESS linahusisha magari....vyakula....mpaka Binaadam

    VIPI WADAU
     
  16. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #16
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Huwa najiuliza kama kweli tuna serikali yenye kuwajali watu wake au ni ya wawekezaji!
     
  17. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sie majibu mepesi yalitosha kuwaridhisha wadanganyika..,JAPAN sasa Decontamination Process
     
Loading...