Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

January Makamba akataa bahasha za milioni moja za "Lunch"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanza Madaso, Feb 12, 2011.

  1. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Wakati huo huo Kamati ya Bunge inayoshughulikia Nishati na Madini imelazimika kuanza kazi mapema kutokana na makali ya mgao wa umeme.


    Akizungumza na waandishi wa habari kwenye moja ya ofisi za Bunge mjini Dodoma jana, Mwenyekiti wa Kamati hiyo January Makamba alisema lengo ni kubaini kwa haraka sababu za kukosekana kwa umeme nchini.


    Makamba ambaye ni Mbunge wa Bumbuli kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM), alisema kesho wajumbe wa kamati hiyo watakwenda Mtera kutizama hali halisi ya uzalishaji umeme kutoka kwenye chanzo hicho.


    Akizungumzia safari hiyo alisema imegharamiwa na ofisi za Bunge ingawa awali ziara za namna hiyo zilikuwa zikigharamiwa na serikali kupitia Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO).


    January alisema baada ya kupitia taarifa zilizopita za kamati hiyo, aligundua kuwepo kwa bahasha za mlo wa mchana kwa kila mjumbe wa kamati ambazo ndani yake kunakuwa na shilingi milioni moja hivyo aliwaomba wajumbe wa kamati yake kuzikataa.


    "Baada ya kupitia taarifa zile tumeona kuwa wajumbe wa kamati walikuwa wakienda kwenye ziara kama hivyo hupewa bahasha za ‘lunch' ambazo ndani yake kunakuwa na sh milioni moja sasa nimewaomba wajumbe wenzangu tusizikubali… safari hii tutagharamiwa na Ofisi ya Bunge," alisema January.


    Kwa habari kamili soma hapa: http://www.freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=23734
     
  2. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mnyonge munyonge lakini haki yake umpe, kufikia sasa mh.January Makamba kwa maoni yangu ni mbunge pekee aliyejipambanua kuwa na vipau mbele vinavyogusa mambo ya msingi kwa wakati tulio nao,kwa hilo nazidi kumpongeza. Pamoja na hayo hili suala la wajumbe wa kanati iliyopita kupewa lunchi ya shs1 milioni ni rushwa, TAKUKURU inapashwa ifuatilie suala hilo na wananchi tujulishwe.:msela:
     
  3. c

    carefree JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 19, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Takukuru iwahoji waliokuwa wajumbe wa kamati hiyo wasisubiri mpk tuandamane plz hosea usiendelee kutuudhi , hawa tumewachagua waende kutuwakisha bungeni si kusanya posho mbili hii ni rushwa ya wazi huwezi kulipwa 2 times kwa same activity
     
  4. k

    kayumba JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hizo bahasha zinatoka bajeti gani?

    Tanzania zaid ya tuijuavyo, Kweli Lunch ya million moja!!!!

    January hivi kuzuia hizo hela ni kuwaomba wabunge wazikatae???
     
  5. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Duh, milioni moja per day? then watu wamecheleweshewa mishahara hamna hela?:coffee::coffee:
     
  6. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Tangu siku alipomuandikia barua Waziri wa Nishati na Madini aelezee mambo yanayohusu umeme,ununuzi wa mitambo,uajiri wa wanasheria.Nilimuona huyu Mh. kama mpiganaji kijana ndani ya mdomo wa Mamba
     
  7. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Umerudi tena kwenye jukwaa la stress ? lol wewe kweli mbishi lol.
     
  8. M

    Mchekechoni JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    6 alishawahi kukemea wabunge kupokea posho 2x! But, 1m 'lunch' sio double posho, ni bonge la HONGO 100% aisee!
     
  9. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    I have escorted these big sana waheshimiwa and they are not given any red cent, unless they bring a formal, signed and authorised request.......I have moved from generation consultancy to transmission so I will miss this visit and I will miss to pick their brains...

    No red cent from TANESCO whilst CAG is watchin
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Milioni ya lunch?Lunch ya milioni ikoje kwanza??Kwa style hii maendeleo yatabaki kua hadithi Tanzania!
     
  11. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 378
    Trophy Points: 180
    Dah haya ya kweli? If true even the devil sees us to be stupid
     
  12. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Nchi hii uozo mtupu. Hii km ni kweli lazima mtu aende jela.
     
  13. Freestyler

    Freestyler Senior Member

    #13
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kudos JM!...:clap2:
     
  14. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,219
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    serikali hii ni ya kuitimua tu kama mubarak alivyokimbizwa
     
  15. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    safi kwa kijana huyu kuonyesha mfano, lakini ingependeza zaidi kama atagombea next time akiwa nje ya chama cha mafisadi
     
  16. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kumbe serikali yenyewe ndo wanao endekeza rushwa, ndo maana Rashidi wa KAF anang'ang'ana kuwemo kwenye kamati! Ingekuwa yeye angepita nazo!
     
  17. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #17
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Du dau kubwa sana hivi nyuma ya huu mgawo kuna nani? ni AJABU KM HATA HAPO BUNGENI WAPO wauaji wa TANESCO
    nashukuru kwa kutujuza na TAKUKURU hebu fuatilieni huko isije ikawa km Richmond kwa msaada zaidi link nzuri kwa Gazeti hilo ni
    Tanzania Daima - Sauti ya Watu samahani Ng'wanza Madaso nimeirekebisha link yako ili ipatikane vizuri hasa kwa wanaotumia Mozilla Fire Fox
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    In the group clouded with all sorts of unwanted things, he must single out himself as not one of those that think everyday its business as usual. Kwa kuanza sio mbaya....nampa muda kujua it would be how long!
     
  19. m

    matawi JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ukimsifia January huenda hujaelewa siasa za Tanzania. Kama angekuwa kwenye timu ya ukombozi asingeingia kwenye kinyanganyiro cha kumtoa Shelukindo kwa pesa za Rostam. Kama mnahitaji ukombozi wa kweli acheni kughilibiwa, jitahidi kutofautisha kati ya mchele na pumba
     
  20. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #20
    Feb 13, 2011
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina mashaka na haya aliyoyasema huyu kijana January... Tusiamini sana ndugu zangu, huyu jamaa anatafuta huruma na umaarufu kutoka kwa wananchi!!! Aondoe kwanza boriti kwenye jicho lake ndio ahangaike na kibanzi jicho la mwenzake.
     
Loading...