Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jangwani imejaa tena maji jamani uwiiiiiiiii apawomi??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ulimakafu, Dec 27, 2011.

  1. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Wananchi wenzetu waliokumbwa na mafuriko ya hivi majuzi mjini DSM wameamua kurejea huko mabondeni na kukaidi amri ya serikali kuwakataza kuendelea kuishi huko.Wengi wao hasa wapangaji wanadai kwenda kumalizia kodi zao za pango. Na wenye nyumba wanaendelea kuzikarabati.

    Chanzo:Magazeti ya leo.


    ===============

    Kama kawaida utabiri wa mvua uliotolewa na TMA sasa umetimia mvua imeshaanza na ni nyingi.
    Tumwombe Mungu japo yeye ndiye mtoa mvua, inyeshe lakini isilete madhara kwa wenzetu, tuvuke salama mwaka bila kuwapoteza wenzetu.
    MUNGU IBARIKI TANZANIA....AMEN!!

    -------------------------------------
    Wapendwa napita jangwani hapa naona maji yameanza tena na mvua inaendeelea kama kawa na habari zaidi zinasema
    kuna walioamua kurudi jana jioni serikali mmjiandaje kuwaokoa wah wetu hawa ama mpaka tv ituonyeshe wako kwenye maji??
     
  2. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Baadhi ya wakazi walio kumbwa na mafuriko hivi karibuni wameonekana tena wakilejea ktk makazi yao ya awali licha ya vyombo vya usalama na uongozi wa mkoa kuwazuia wasilejee tena ktk makazi yao ya mabondeni

    Baada ya kubanwa zaidikwanini wanalazimika kurudi tena mabondeni wengi wao walidai kuwa ni kutaka kuweka ulinzi wa vifaa vilivyobaki baada ya mafuriko

    lakini baadhi yao walitoboa siri na kusema kuwa wanalazimika kurudi tena ktk makazi hayo ya mabondeni ili kuweza kumalizia kodi zao zilizobaki,ingawaje baadhi ya nyumba zilionekana kuharibika kabisa lakini moja ya mpangaji alidai kuwa bado ana miezi 3 ya kuishi hapo na hana uwezo kwa sasa kwenda kulipa kodi sehemu nyingine ambako ni gharama zaidi ukilinganisha na gharama anazolipa hapo ktk makazi yake ya bondeni


    kazi ipoo jamani,uhai na kumalizia kodi kipi bora?
     
  3. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwenyezi mungu atawapa uwezo Inshallah.
     
  4. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tuwaombeeni kwa kuwa maisha kwa ujumla ni magumu sana!
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    ni kweli maisha ni magumu,nadhani wangekaa pale walipotengewa hadi hapo hali itakapo tulia,kama wangefukuzwa ktk makambi yaliyotengwa hapo lingekuwa ni swala jingine,lakini hawa baadhi wanaona ni vyema kurudi pasipo hata kuogopa ushauri na utabiri unaotolewa
     
  6. m

    macinkus JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    what alternative do these guys have? To be "housed" in schools where there is no help forthcoming from anybody except occasional visits by Politicians accompanied by photographers?

    It is said plots have been earmarked in some bushy areas of DSM where there are no roads, water or electricity where it is planned to dump them in sum old tents brought back by our soldiers from Dafour. Even this move is still in mchakato stage and is yet to be finalised.

    For three days, victims were left to save themselves, no police, soldier or red cross were on the scene. Now soldiers are busy collecting the dead after the event.

    The govt is blaming residents of marshy areas. What about the faulty roads, bridges and drainage system? We need more serious govt to handle crises in this country.

    Meanwhile, let us wait for the farther death of those who have gone back to there "houses" as the govt has now disowned them

    macinkus
     
  7. j

    janejean Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatari kweli!
     
  8. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    tena inaogopesha

    kwani mgurugenzi wa khali ya hewa amesema kuwa mvua hizo zilizoleta maafa zitaendelea kunyesha hadi hapo mwezi wa kwanza

    sasa kweli kuna kupona hapo?
     
  9. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,109
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Kama kawaida utabiri wa mvua uliotolewa na TMA sasa umetimia mvua imeshaanza na ni nyingi.
    Tumwombe Mungu japo yeye ndiye mtoa mvua, inyeshe lakini isilete madhara kwa wenzetu, tuvuke salama mwaka bila kuwapoteza wenzetu.
    MUNGU IBARIKI TANZANIA....AMEN!!
     
  10. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,597
    Trophy Points: 280
    wapendwa napita kajangwa hapa naona maji yameanza tena na mvua inaendeelea kama kawa na habari zaidi zinasema
    kuna walioamua kurudi jana jioni serikali mmjiandaje kuwaokoa wah wetu hawa ama mpaka tv ituonyeshe wako kwenye maji??
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Aah,bhana me nipo hapa kin0ndon mbona kuna manyunyu tu,hyo mvua ipo jangwani tu?
     
  12. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 472
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    usibishe airport imepiga mvua ya kutosha leo asubuhi
     
  13. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,998
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Picha Tafadhari hii News hata mie Niliisikia na Mida ya Mchana Kilinyesha kijimvua
     
  14. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nasikia maeneo ya segerea balaa tupu..
     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Na wamesema kuanzia Feb mpaka Mei itakuwa ya kutisha zaidi.
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,597
    Trophy Points: 280
    wacha tu ije bana pesa za emrgency tutazitumia wapi??
     
  17. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Huu ndo muda muafaka wa kumazia ujenzi na uhakika wa ada academy.Viwanja Mabwe Pande hivyooooooooo...........
     
  18. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,732
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mzee wa Upako kwa macho makavu kabisa alirusha mahubiri kupitia Ch.10 akadai anao uweo wa kusimamisha mvua na akadai amisimamisha mpk atakapoamua tena,kumbe alidhani Mungu ni Juma Nature?
     
  19. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,998
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Unaitwa Utabiri wa Hali ya Hewa! so kutabiri kinaweza kutokea au kisitokee.....
     
  20. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #20
    Dec 31, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Ngoja tuone kama ya Kakobe.
     
Loading...