Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jana gari langu limekufa kisa Diesel ya Big Bon - Serikali iko wapi ?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Lunyungu, Jul 8, 2008.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Juzi nilipata ajali mbaya sana kwa gari langu kuua injini baada ya kununua mafuta pale Big Bon Kariakoo yakiwa ni mchanganyiko wa mafuta ya Taa na Diesel .Nikakumbuka siku Mramba alivyo fanyiziwa kama yaliyo nikuta moto uliwaka lakini hadi sasa sijajua madai ama kesi ile imeishia wapi .

    TRA na TBS sina hakika kama wako makini kiasi gani ama ndiyo mambo ya biashara za wakubwa .Baada ya gari langu kufa basi nilifika mahali nikawa nina tafuta spare na ufundi ndipo akatokea mwananchi mmoja akasema Big Bon na na visima kibao vya Waarabu na wahindi hununua tanker 2 za Diesel na kuongeza bna tanker moja ya mafuta ya taa na kuyachanganya na kuuza bei cheap .

    Wanasema hii ni channel nzito ambayo wakubwa serikalini na hata ndani ya CCM ndiyo mradi wao maana ndiko ziliko posho zao .

    Mnyetishaji anasema kwa mfano Big Bon huchukua mafuta toka bandarini na kuyapeleka pale mbagala huko huchanganywa na kuanza kusambazwa .

    Mnyetishaji anasema TBS na TRA wanayajua haya na huzimwa kwa donge nono na wakibisha basi wakubwa huingilia kwa kupiga simu moja tu .

    Haya wenye magari na weney visima hii ndiyo habari na ukweli uko nje nje .Tunaomba majibu toka TBS na TRA ama kwa wale wote wanao husika na mambo haya tujue kisa cha kuachia mafuta kuchanganywa na mafuta ya taa .
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Mafisadi Wenye Utanzania Wenye Asili Ya Bara Jingine Ndo Wanaoimaliza Tanzania....!
     
  3. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2008
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,470
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Linyungu
    Kulalamika kwingine bwana
    Mchukue mkuu wa polisi nenda mkanunue hayo mafuta myapeleke TBS .Uharifu uko wazi tunapiga kelele kwenye screen huo si uwajibikaji wa kila mwananchi.
     
  4. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..kama unajipenda na huendekezi ubahili au kubana sana matumizi,usiweke mafuta katika vituo vyenye majina ya ajabu ajabu!

    ..bp,oryx na total zipo! big bon ndio msela gani huyo?
     
  5. P

    PakaShume Member

    #5
    Jul 10, 2008
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    La ajabu Big Bon ndo kituo kinachoongoza tanzania kwa kweweka mafuta kwenye magari mengi - ulio haribikiwa ni wewe tu!

    Hapa nafikiri gari lako lilikua na kasoro tayari!

    Pole lakini kwa kuharibikiwa - ila tafuta mchawi mwengine!
     
  6. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180

    ..we paka shume, hizi data umetoa wapi? au una maana oilcom?

    ..halafu mambo ya kuchanganya mafuta au mafuta kuwa na maji yamekuwapo sana. madereva daladala na taxi wanalifahamu hili vizuri.
     
  7. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,949
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    sisi wote tunajaza magari yetu Big Bon kwa miaka mingi na hatujawahi kupata tatizo hilo na mafuta hayasababishi injini kunock hilo ni tatizo la oil iliyonunua huko mitaani, na huyo fundi aliyekuambia gari imenock kwasababu ya mafuta ujue hujampa hela yake yakufunga engine, ndio maana kasahau kufunga ringi namba 4 ya piston na gari kunock.

    MTEJA MKUBWA WA BIG BON
     
  8. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,949
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Yaani wewe kweli huna sera magari mangapi yanajaza big bon na hayajanock tafuta mchawi kwengine acha ujinga

    mkereketwa wa TRA & CCM
     
  9. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Mitanzania Bwana BIgborn anavituo vingapi zaidi Kariakoo na Mbagala? By theway depo yake ya kuchakachu ipo pale mbagala.
     
  10. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwani wewe hata Sinza Mori hujapita na kujionea kituo chake cha kitaifa?
     
  11. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kama gari analotumia Rais wako liliwekewa diesel iliyochakachuliwa kule moshi na gari zikazimika....hao TRA NA TBS hawakuchukua hatua zozote, sembuse gari lako!!
     
  12. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mimi siku hizi nikinunua mafuta nadai risti ili kama injini ikileta shida nawapeleka EWURA ingawa nao huenda wakawa mameshachakachuliwa.
     
  13. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2010
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu vipi umesahau kuwa polisi na mabosi wao wamewekwa mifukoni na wafanyabiashara, kuwafuata ni sawa na kuwapelekea dili. Usipoteze muda na polisi wewe kama una madai au issue nzito kamata mwanasheria, kumbuka wengi wao hawapendi kesi, wakipigwa kusudio la kupelekwa mahakamani watakutafuta wenyewe.
     
  14. K

    Kabengwe JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2010
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ukiona kituo cha mafuta cha bei poa na jamaa wa Taxi na daladala hawanunui mafuta kwenye hicho kituo hapo jua ni kimeo.
     
  15. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa hawa bigbon wanaowatetea sijui wanatumia kigezo gani kwa hawa jamaa ni wachakachuaji kweli mpaka kwenye gas nimenunua gas siku moja palikuwa na msongamano wa magari so wakati naangaika mlinizi akaja akachukua mtungi na pesa akaniletea mtungi akaweka kwenye gari uku naona kufika om washa gas wapi aiwaki kuangalia vizuri inatoa maji kurudi kesho yake wanaikagua jibu la kunipa akuna na alopokeaa pesa anakumbuka nikawakomalia walipo ona nakomaa wakanidain risiti nikawaeleza ilivyokuwa na alopokea pesa anakumbuka wakanipeleka kwa boss wao wakagoma kunibadilishia mpaka ni nunue tena wezi na wachakachuaji acheni kuwatetea
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi nimeazimia kunywesha mafuta gari langu pale Victoria Petrol Station. Mafuta safi kabisa. Labda niwe na dharura angalau nikimbilie BP. Ila kama mkuu mmoja alivyosema hapo juu oil ndo inaweza kusababisha kuharibika kwa injini ukilinganisha na mafuta. Kwahiyo hakikisha unaweka oil yenye ubora kwa ajili ya ubora wa injini yako.
     
Loading...