Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamuhuri ya Watu wa Zanzibar ni lazima irudishwe!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ileje, Mar 12, 2012.

  1. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa Katiba ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, Zanzibar SIYO NCHI! Lakini ina kila alama zinazoashiria kuwa ni nchi huru yaani; ina Rais, ina bendera yake na pia ina wimbo wa taifa.

    Harakati zinazoendelea hivi sasa ni kuwa Zanzibar inataka kuwa na vitu vifuatavyo: Benki kuu yake, sarafu yake na kubwa zaidi inataka iwe na uhuru wa kujiamulia mambo yake yenyewe bila ya kuingiliwa.

    Wazanzibari wanataka nchi yao iwe na uhusiano na Tanganyika katika mfumo unaoshabihi uhusiano wa nchi zilizo katika jumuiya ya Ulaya.
    ​SWALI: Kwa nini tusiwaunge mkono katika adhma yao hiyo ili sisi Watanganyika tupate muda wa kutosha kujadili na kutatua changamoto zinazotukabili?
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kumbukumbu zangu zinanionyesha kuwa hakuna mtu aliyeqwahi kuwakatalia hawa ndugu zetu kufanya haya yote. tatizo ni kuwa wanapoambiwa wafuate taratibu, wao wanaona kuwa wanaonewa. nadhani wakifuata taratibu watayapata haya yote na mengine zaidi
     
  3. Jamani mbona si poa

    Jamani mbona si poa Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya kikao hiki ndani ya chama chetu tutawapa fursa wanayohitaji.
     
  4. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni nani anawang'ang'ania hawa watu?

    Wajitoe na umeme tuwakatie moja kwa moja
     
  5. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Irudishwe? Kwani ilichukuliwa au kuibiwa? Wao kama wanataka waendelee na mchakato(kwa maana walishauanzisha). Kimsingi hakuna haja ya kuwang'anganiza muungano. Sisi tunaojua tunaamini siku moja Taifa la TANGANYIKA nalo litatoka mapumzikoni,na hapo ndo itakuwa mwanzo mwingine wa ustawi na maendeleo mapya ya maisha ya watu wake(Watanganyika). Uchafu wote uliofanywa na TAN ZAN ia utasafishwa wakati huo. Wazanzibari endelezeni mchakato wenu kwa hoja,bila jazba na najua mnajitambua(sio kama WATANGANYIKA tulio katikati ya usingizi wa pono) na mnajua hatma(destiny) yenu. Nanyi WATANGANYIKA msiwe na jazba wala msikasirike Wazanzibari wanapotaka taifa lao.lilikuwepo.
     
  6. U

    Userne JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 895
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawa si kwamba hawajui kufuata utaratibu wanaujua sana! Ila wananufaika na mfumo huu uliopo!
     
  7. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Kama mambo ndivyo yalivyo basi ni vema sheria ya mabadiliko ya katiba iliyofanyiwa marekebisho hivi karibuni irekebishwe tena ili swala la Muungano au kurejesha serikali ya Watu wa Zanzibar liwe wazi na lijadiliwe kwa uhuru!
     
  8. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Wakimaliza hapo, wale wazee wa Pemba watadai Jamhuri ya Pemba maana watasema Unguja haiwajali
     
  9. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Zanzibar ni mzigo.
     
  10. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waombe wataalamu wa Pro. Tibaujuka wakupe darsa kidogo kuhusu yale majamboz ya Sheria ya Bahari na bembeleza ya Tz ya kuongozewa maeneo.
     
  11. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na pia muombe Mh. Ngeleja amuagize Kamanda Malima akuonyeshe angalu kidogo yale yanayojiri katika makbrasha anayaotembea nayo katika mabegi!!!!!!!! pengine unaweza ukaliona lile linalohusiana na huko kwenye mzigo
     
  12. k

    kiagata Senior Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    zaidi ya yote zanzibar haina hata jeshi,na askari wa zanzibar wanatambulika kama vikosi vya smz siyo jeshi. Na hata katika kesi ya uhaini ilishindikana kupata matokeo mazuri kwa upande wa serikali/waendesha mashitaka kudhibitisha kosa la mapinduzi. Maana kikatiba zanzibar ni sehemu ya jamhuri ya muungano wa tanzania hivyo huwezi kupindua zanzibar.
     
  13. k

    kiagata Senior Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    zaidi ya yote hata katika michezo ya mpira wa miguu(soka) fifa zanzibar haitambuliki siyo mwanachama.Mwanachama ni tanzania.
     
  14. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    At last Tanzania ndiyo inayotambulika Umoja wa Mataifa, na rais wake, wimbo wake na bendera yake. Ukumbuke kuwa Pepsi wana wimbo wao, TFF ina rais, magurudumu ya Michelin yana bendera yake. Kwa hiyo hata Zanzibar wakiwa na vyote hivyo, kama hawatambuliki haina maana yoyote. Acha Shein ajiite rais wa nchi, lakini JK ndiye atahudhuria vikao vya UN
     
  15. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Kumbuka kuwa Wazanzibari wameapa kuwa kama muundo wa muungano uliopo hivi sasa hautaondolewa katika katiba mpya itakayopendekezwa watajiondoa katika kura za maoni na kimsingi muungano utakuwa umevunjika kwa kuwa katiba iliyopo sasa itakuwa haitekelezeki!

    Katiba ya Zanzibar ya sasa inasema Zanzibar ni nchi wakati katiba ya Muungano inasema Zanzibar ni sehemu ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.
     
Loading...