Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamii yetu inakubali hili?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kweli, Dec 26, 2008.

  1. Kweli

    Kweli JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,122
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii nimeikuta kwenye Blog ya faza Kidevu na kwa kweli nimekasirika na kusikitika sana kuona kweli Tanzania Mama anaweza kumpa mtoto kileo katikati ya watoto wanaosherehekea sikukuu na ionekane ni kiburudisho?
    Tena huyu Mama anajisifia hili!! Jee hakuna sheria ya kumuadhibu Mama kama huyu? Anasema Mtoto anaondoka na safari 2 bila kulewa?
    Ni tuseme haelewi kuwa anachokifanya ni kuvunja sheria?

    [​IMG]
    [​IMG]
     
  2. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2008
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,837
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Huyu mama anahitaji kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria.
     
  3. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Good Lord! What is this world coming to? I wonder what whoever took the photo did after witnessing this outrageous act, and were there no other sober adults around?
     
  4. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2008
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sheria ya kileo nadhani inakataza kuonja kama sio kunjwa kilevi kama una umri chini ya miaka 18.Kwa hiyo huyu mama anatenda kosa na anapaswa kushitakiwa kwa kuvunja sher/amri hii kwa kumpatia mtoto aliye chini ya umri unaoruhusuwa.
     
  5. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2008
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tuwacheni uchochezi usiokuwa na faida wala manaa inawezekana huyo mamam alimpa mtoto aonje hiyo beer na sio kwaleo la kumlewesha ukiangalia hata hao wazungu tunaowaiga jinsi ya kuishi na starehe wamekuwa wakiwapa watoto zao kwenye vigilasi kiasi kidogo kama ni beer au wine waulizeni kama watakataa hilo kwakua nchi sasa inafuata mila ya uhaibuni ndio tukubali mabadilisho ya tamaduni yanakuja hayo
     
  6. M

    Mama JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0

    Kumuonjesha mtoto kilevi ni kosa. Kwa kuwa watu wengi na wazungu pia wanawapa wana wao pombe basi nasi tuwape ? Je sio wazungu hawa hawa wanaotaka wana wao wafike 18 yo ndio waanze kunywa pombe na kufanya starehe nyingine kama kwenda disco na pengine kuvuta sigara ?
     
  7. Kweli

    Kweli JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,122
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kule kwenye source ya hii habari kwa Father Kidevu wamesema Mama ndie aliyethibitisha kwamba huyo dogo anapiga tarumbeta chupa 2 za safari, hii sio kuonja na kutamsababishia madhara huyu mtoto kama ataendelea.

    [​IMG]
     
  8. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Sipendi kukandia watu. Lakini watu wenye mawazo kama haya ndiyo waliotufikisha hapa tulipo! Huyu mtoto anaonja pombe ili iwaje? Halafu kwa kupiga tarumbeta! Mkuu, unasikitisha na kutia aibu.
     
  9. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Huko ughaibuni, huyu mama angemsikia mtoto wake kwenye redio tu maana hastahili sifa ya umama. Ati anaona sifa mtoto wake kuweza kunywa chupa mbili za safari! Na si ajabu umekuwa mradi. Watu watoa dau ili mtoto afanye kweli! Halafu bila aibu tunalalamikia watoto wetu wakivaa tunachoita vichupi! Hiyo tunaona ni uovu kuliko kumnyeshwa mtoto mchanga Safari!
     
  10. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sisi kule kwetu tunazoka ulanzi tangu tukiwa hatuna fahamu vizuri.
    Ulanzi kwetu si pombe kwa sababu ni ulanzi.
    Pombe kwetu ni ile ya kupika kwa kutumia kimea.
    Huko ni kwetu.

    Tanzania tuna desturi ya kuto wapa pombe watoto, lakini sidhani kama kuna sheria ya kumbana mtu mahakamani kuhusu kumpa mtoto ulabu au pombe.
    Mara nyingi mtu huzuiwa kunywa pombe akiwa shule,wale wenye umri sawa na yeye lakini hawako shule ni pombe mtindo mmoja, akihitimu hakuna anaye mruhusu wala anaye mkataza.
    Kuna unafiki mkubwa sana kwenye suala la pombe.

    Pili pombe ni nini?
    Ulanzi,lubisi na mbege nazo ni pombe!!?

    Sasa hiyo ni Bia, kuna wanao wapa watoto wao Konyagi mwitu ( Gongo).
    Kuwapa pombe watoto hatuwaigi wazungu kwa sababu pombe hawakutufundisha wao kutengeneza wala kunywa .

    Mila yetu kitaifa juu ya pombe haiko wazi, inautegemezi kwamba mzazi au mlezi anajisikiaje akiona mtoto wake ana kata kiu kwa ulabu.
    Kazi ipo.
     
  11. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mara nyingi watoto walikuwa wanapewa kinywaji ambacho hakija-ferment. Pamoja na hayo, si mila zetu zote zinastahili kuenziwa. Mara nyingi tunapenda kuwasingizia wageni kuwa wao ndiyo wametufundisha maovu wakati si kweli. Jamii zote duniani zilikuwa na mila ambazo hazikubaliki katika dunia ya leo. Hii ya kuwapa ulevi watoto ni mojawapo zisizo kubalika hata kwa mtazamo gani!
     
Loading...