Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jambo Tz: Mkuchika ajikanyaga kuhusu ubora shule za kata.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Edson Zephania, Jun 24, 2011.

  1. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    TBC 1. Nimemshuhudia waziri wa Tamisemi Mh Mkuchika akisifia shule za kata kwamba zinatoa elimu bora kuliko shule nyingine kwani ktk matokeo ya kidato cha 4 mwaka jana zimeongoza kutoa wanafunz kwenda kidato cha 5. Mh Vincent Nyerere akamtupia swali Je wewe unasomesha watoto au wajukuu wako huko?, hapo ndo akaanza kujikanyaga mara ooh mi sisomesh kwa kua umri wangu nimeshamaliza kusomesha, akapigwa swali Je wakubwa wenzako umewashauri hlo, ooh kila mtu ana uhuru wa kuchagua wapi pa kumpeleka mtoto penye elimu bora. Nikagundua kuwa kumbe hz shule wao wanakiri mioyoni mwao kuwa hazina ubora ndo mana hawapeleki watoto wao ila wanazisifia mdomoni tu.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuchika yupi huyo unamwongelea?
    Mzee ana sifa ya kujikweza sana huyu, na kuongea mambo pasi na uchunguzi, ndiyo maana kipindi fulani alisusiwa na wanahabari kwa kuropoka mambo asiyokuwa na uhakika nayo!
     
  3. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hizo shule is a FAILED strategy ambayo inahitaji immediate attention! Kama walau una vi-jusent vyako usipeleke mtoto kule manake hamna kitu si walimu, mazingira etc. Nchi ya ajabu hii sana wameshindwa hata kwenye basic eduation!!
     
  4. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kitu nilichokisoma kwake leo ni kua, maneno yao hayafanani na matendo hata!
     
  5. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli unachoongelea. Tatz linakuja kwa mtu asiyekua na uwezo, inakuaje?. Kweli nchi hii hujengwa na wenye moyo na huliwa na wenye meno
     
  6. N

    Nkomoji JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi ni mdau wa elimu.Sahauni kuhusu viongozi wanaozipigia chapuo shule za kata,hawana watoto wala ndugu huko!ndo maana hawawezi kujibu swali kama hilo.
     
  7. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nakuunga mkono mkuu 100%
     
Loading...