Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani watu wa kiswahili nisaidieni,hii mbona ngumu?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by tabibumtaratibu, Jun 5, 2011.

  1. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2011
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kwenye sarufi kuna kitu kinaitwa VIYEYUSHO,hiv ni vitu gani na aina zake ni zipi?
     
  2. Y

    Yusuph Salehe Member

    #2
    Jun 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nijaribu hapo VIYEYUSHO ni KONSONANTI ambazo zinazotamkwa kama IRABU. katika kiswahili kuna aina mbili za VIYEYUSHO navyo ni: "W" na "Y" vipashio hivi viwili katika kutamka huweza kutamkwa kama IRABU. Kipashio "W" hutamka kama IRABU "U" Mfano: "Wanacheza" inatamkwa "Uanacheza" utakubaliana na mimi kama utaweza kutamka vema neno hilo, lakini pia kipashio "Y" kinatamkwa kama IRABU "i" mfano: "Yale" inatamka "iale"Sababu hiyo ndio inayofanya vipashio hivi kuitwa VIYEYUSHO. Vilevile katika lugha ya kiingereza vinaitwa SEMI-VOWEL ambavyo ni "W" na "J" Hii ni kwa mujibu wa uwezo wangu. Sijui kama nimekuelewesha kidogo au nimekuchanganya
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    kwahyo Y ni kiyeyusho na pia ni kipashio? Kipashio nacho ni nini?
     
Loading...