Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani wataalam mimba kutungwa karibu na cervix ni hatari??

Discussion in 'JF Doctor' started by kvelia, Dec 7, 2011.

  1. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    jamani naomba ushauri wa kitaalam, mimba inatungwa kwenye uterus au wapi? Kuna dada mmoja ana mimba ya mwezi kama na nusu hivi, anadai mimba imetungwa karibu na cervix, alienda hospital wakamwambia ikikuwa itapanda hadi kwenye uterus, naomba kuuliza hii inakuaje na ni kweli? Asanteni sana.
     
  2. D

    Discoverer Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uterus imegawanyika katika sehemu mbili, body na cervix; mimba ikisha tungwa na wiki zikasogea body pia hugawanyika mara mbili upper segment na lower segment. Lower segment ndo sehemu iliyo karibu kabisa na cervix endapo mimba itatungwa (au placenta) kwenye lower segment, mama atapata tatizo linaloitwa placenta previa na atakuwa anatokwa na damu ukeni wakati wa ujauzito. Na hiyo placenta inakuwa graded kutokana na ukaribu wake na hilo tundu la cervix (cervical os). wakati mwingine hufunika kabisa hilo tundu na mama humlazimu kujifungua kwa upasuaji.
    Ni kweli kwamba huwa inasogea kadri mimba inavyokua lakini ni vizuri akafuatiliwa kwa karibu na wataalamu.
     
  3. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asante sana mkuu
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hii ndo raha ya jf majibu yanapatikana chapchap
     
  5. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jf is great
     
  6. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata mimi nimepata somo, thanx.
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,066
    Trophy Points: 280
    nimejifunza hapa
     
  8. Illuminata Rodgers

    Illuminata Rodgers JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2016
    Joined: Nov 25, 2015
    Messages: 1,766
    Likes Received: 729
    Trophy Points: 280
    Duuuuh,mimba zina mengi sana.
     
Loading...