Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani Wananchi tujihadhari na hili!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wa mmoja, Aug 27, 2010.

  1. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #1
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasemekana Dawa mseto ya Malaria ina sumu kali ambayo italeta madhara makubwa hapo baadae kwa watumiaji...Itapelekea watu kupooza!
    Jamani watanzania tunamalizwa kwa njia moja au nyingine,vizazi vijavyo sijui vitakuwaje....Nadhani mlikuwa mnafahamu kama hizi dawa zilikuwa kwenye majaribio...Mchawi sio lazima akuloge,matendo yake tu yanaonyesha kama ni mchawi...!
    Take care Wananchi.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Any scientific proof?
     
  3. Makanyaga

    Makanyaga JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2010
    Joined: Sep 28, 2007
    Messages: 2,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mpe benefit of doubt kwa muda kwanza. Ukim-attack unaweza ukaja ukaua mjadala wakati kumbe ni kweli. Ni bora ukakwepa kupitia njia ambayo kuna tetesi kuwa kuna simba mla watu, kuliko kupuuzia tetesi na ukaamua kupita njia hiyohiyo, na wakati huo huo kulikuwa na a similar alternative route na yenye mileage zilezile kwa umbali. Tujadili zaidi badala ya kulenga kutofautiana sana kimawazo!
     
  4. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kuna taarifa waliotoa TFDA niliikutia mwishoni kwa hiyo sikuielewa vizuri ila niliona picha ya dawa mseto, nadhani kuna kitu walimention kuhusu hizi dawa.
     
  5. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #5
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe take care wewe...
     
  6. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hoja hii peleka panapohusika......! Kwa Dr. JF...!
     
  7. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Nakuunga mkono mkuu. Nafikiri tulifanyie kazi hili jambo maana hizi dawa watoto wangu ziliwasumbua sana mpaka nikaamua wasizitumie tena. Lisemwalo lipo kama halipo laja. Tufanye kautafiti kadogo tujua ukweli uko wapi.
     
  8. D

    Dick JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa nia njema, japo huna uhakika.
     
  9. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dah! hizi dawa balaa si kwa watoto tu! mimi niliwahi kuzitumia, Dah nilihindwa kumaliza Dozi halafu nilpoteza network siku tatu.
     
  10. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2010
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Dawa gani hiyo? Maana nisije nikaagiza na kuitumia.
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Jamani ni bora tuache kuwapa watu hofu kwa mambo tusiyoyaelewa vizuri na ya kudhani.
     
  12. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    CHa msingi tupeane taarifa sahihi, nadhani kuna madaktari humu JF, watujuze hali halisi ya mseto. Dawa zinabadilishwa kila wakati its crazy you know!! watu wanachukulia PhD hapo kwa kubadili dawa za malaria, wengine wanakula shavu nono hapo tena hawaangalii watumiaji. Lakini Mseto imejaaa kila kona katika mahospitali, Dispensary and madukani. Naona kama kuna mtu anajua hali halisi za mseto atujuze.
     
  13. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #13
    Aug 28, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Personally hizi dawa zina effect kubwa dawa ukinywa unapoteza uwezo binafsi wa kiafya kwa kweli unakuwa mzoofu kuliko ulivyo kuwa mgonjwa..matibabu ni ya muda mrefu vidonge ni vingi kwa wakati mmoja...rangi inatisha....packing yake ni balaa..nimewahi zitumia baada ya vidoge vinne...SIkurudia ikabidi kumuuliza daktari alternative dawa....Alinate was best kwa kweli.
     
  14. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #14
    Aug 28, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hizi dawa mseto zilikuja ku-replace dawa aina ya SP akina "Fansida" na wenzake waliosababisha madhara makubwa kwa watu. Kwahiyo uwezekano ni mkubwa kuwa nazo zikawa na madhara maana nazo zinaonekana ziko kwenye majaribio. Kwahiyo kuziuia ni bora kuliko kuponya. You better take precautions.
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Aug 28, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sasa tukimbilie wapi wajameni? Hivi kuna mtu anajali afya za watz kweli?
     
  16. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Fansidar na Metakelfin ziliwadhuru watu wengi sana, kwa kuwa wengi waliathirika na Sulphur poisoning. Sielewi kwa nini Sulphur iliwekwa kwenye dawa hizo (SP). Masikini, hata mwanaye Magufuli, marehemu Juliana, amekufa kwa ajili ya Sulphur poisoning.

    Kwa hiyo sishangai kuhusu hizi Dawa Mseto!

    Watanzania kila siku tunageuzwa Guinea Pigs, na makampuni ya madawa ya nje, kwa kuwa UONGOZI tuliouweka ni wa KIFISADI, unajali maslahi binafsi.

    Akina Pfizer, na SmithKlineBeecham wanakuja na dawa zao hizo, kumbe wanafanya TRIALS kwenye miili yetu?

    Kama unaweza, Artesunate ndio dawa pekee iliyothibitishwa kuwa nzuri kwa kutibia Malaria bila madhara. Achaneni na UPUUZI wa Mwakyusa na wenzake kule MoHSW!
     
Loading...