Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani wababa kulikoni?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mataka, Mar 29, 2011.

  1. m

    mataka JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Hebu wana jf tuliongelee hili, kwa ushuhuda nilionao naona watoto wana mapenzi sana na mama zao kuliko baba. Hebu tuangalie mifano michache, nyimbo nyingi zinazoimbwa dedication ni kwa mama, watu wakipewa nafasi ya kutoa shukrani mara nyingi mama anatajwa tena bila kumuhusisha baba, juzi tuzo za kili wasanii wengi walidedicate tuzo kwa mama, tukiulizana hapa kati ya baba na mama nani unampenda wengi tutajibu ni mama. Mimi najiuliza kwa nini baba mara nyingi hana nafasi mioyoni mwetu? Jamani tatizo liko wapi?
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Mama anakunyonyesha, anakutunza, anakujali kuliko baba, Lakini si kwamba Baba hapendi kuwa karibu kama Mama hapana anakuwa hana muda wala nafasi hiyo hawezi kukunyonyesha, hawezi kukuogesha, hawezi kukulisha chakula mara kwa mara, inaweza kutokea mara moja moja sana.
     
  3. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hii thread imerudiwa???

    "Waheshimu baba yako na mama yako; siku zako zipate kuwa nyingi katika nchi upewayo na BWANA, Mungu wako." ss anayemuheshimu mama peke yake amri ya 5 inajieleza!!!
     
  4. D

    Deo bony Member

    #4
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii inatokana na kwamba mara nyingi mama ndie anayekuwa karib zaid na wanae kuliko baba nando maana hata mtoto anakuwa na ujasiri zaid wa kuexpress shida zake kwa mama kuliko baba.(kwa wapenz wa bios nafkiri mtakumbuka ya kwamba ma mjamzito anapojifungua huwa ana release homoni ambayo ina mwifluensi kuwa karib na mwanae)
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ndio wote tunawaheshim ila from childhood kunyonyeshwa na mama kunatengeneza bond isiyovunjika milele
    Mtoto akilia akipokewa na mama mtu hunyamaza compared to baba mtu (ukubwani tunafake love na kutumia ubongo ila utotoni ambako ni mahala pazuri pa kuonesha mama zaidi)
     
  6. LD

    LD JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mama mama mama mama huyoooooooooooooo!!!!
    Mapenzi ya mama kwa mtoto ni makubwa sana, hushangai mama ananaweza akawa anateswa na baba hata kupigwa lkn haondoki kwa sababu ya watoto, anasema watoto wangu watateseka. Mama anavumilia mateso kwa sababu ya watoto wake.

    Wakati mwanaume hata mke akifa leo miezi michache tu kashaoa. Dah mama kwa kweli akiwepo hata kama baba hayupo maisha yataenda. Lakini baba akishapata kamtu huko nje nyie hata hawakumbuki tena.

    Dah mama mama...........
     
  7. M

    Marytina JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    oneza hili wababa huchukia usumbufu/uharibifu wa watoto wakati wamama tunaupenda na watoto wanajua hili.Love us watoto as tunawapenda na kujitolea zaidi ya baba zenu
     
  8. Runner

    Runner Member

    #8
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiangalia kwa undani utakuta wote wale waliokuwa wantoa shukurani zao kuzielekeza kwa mama,historia ya maisha yao wamelelewa na mama tu,either baba amefariki au walitengana muda mrefu inaweza ikawa hata tangu ya utoto,kwa hiyo mapenzi waliyokuwa ni ya upande mmoja zaidi
     
  9. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Its simple akina mama wako karibu na watoto while sisi wababa ndo kimsingi tunatengeza UKARIBU wa hao akina mama na watoto wetu.
     
  10. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa la wa baba wengi ni kukwepa majukumu haswa ya kulea na kumwachia mzigo huo mama,pili wababa walio wengi hawatabiriki,na tatu mfumo dume
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Wengine enzi tupo wadogo kumuona baba ni siku za wikendi tu, anarudi saa 7 usiku na kuondoka saa 11 alfajiri. Muda mwingi tulikuwa na mama!
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Wengine hatujui hata upendo wa baba unafananaje. Lazima mapenzi yawe kwa mama tu.
     
  13. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usikwepe ukweli wamama wanakuwa na mapenzi makubwa kwa watoto kuanzia utotoni mpaka utu uzima,ule ukaribu ni tofauti sana na wababa wavyouonyesha kwa watoto ingawa si kwamba wanaume wanakuwa hawana mapenzi na watoto ila nature inachukua nafasi zaidi,nampenda sana mama nikikumbuka alivyoangaika na sisi napata uchungu pia,lkn nampenda baba pia
     
  14. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,799
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Na ni ukweli usiopingika kuwa kina baba wengi hawajali familia zao, vurugu, vioja na utovu wa nidhamu uliokithiri; hasa pale inapotokea baba ana nyumba ndogo,
     
  15. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    Kuna mtoto wa jirani yangu alimwita kijana anaye waletea maziwa asubuhi baba
    baba anaondoka nyumbani mtoto amelala anarudi mtoto amelala
    Upendo kwa mama lazima
    angalia mtetea na vifaranga vyake mvua ikinyesha ndani ya mbawa zake jogoo yuko wapi?
     
  16. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #16
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,804
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Mama anashinda na watoto nyumbani, wakati baba yupo viwanja!
    Hivi hata vifaranga vya kuku hawamjui baba!
     
  17. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2011
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mamaa maaa maaaa uwezo wa kukulipa sina namwomba Mungu akupe baraka mamaa aa.

    mara nyingi mama ndio anakuwa karibu na watoto, iwe mvua, masika, baridi au kiangazi, kuanzia mtoto anapotungwa tumboni uwa karibu na mwanae.
     
  18. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mama alinipa hifadhi ya kisiasa miezi tisa. Baada ya miezi tisa nikaja duniani. ilikuwa nikifumba macho nikiamka mama ananiangalia, nikilia anajua ninachotaka. Nilimnyima uhuru muda huo na baada ya mimi kutokea, baba ilikuwa anakuja jioni tuu. Love u sweet mama.
     
  19. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    malizia hapo akiwa amejitwisha furushi la matunda na vyakula mbali na nguo ulizovikwa na chakula ulicholishwa mpaka umekuwa na kuitwa sharobaro! PAMBAF!
     
  20. haibreus

    haibreus JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 263
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Watoto wangu hawapo hivyo,mara nyingi hata ukija kwangu utasikia baba,,,,,,,,babaa haziiishi ndani yani jinsi gani watoto wangu wanavyoonyesha mapenzi yao kwangu,ila mara nyingi ni mtazamo wa mama kuwa mdomoni zaida umekaa ki nature tu.nadhani umenisoma,kwa maelezo zaidi ni PM
     
Loading...