Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani wa-Tanzania hawa.....!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbonea, Apr 23, 2010.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau, hili swala la kampuni ya Tanzanite 1 kunyanyasa wafanyakazi wao kule migodini Arusha lilishawahi kurushwa na ITV na serikali ikaahidi kulishughulikia. Cha ajabu leo asubuhi wakati nasikiliza BBC Swahili inaonekana unyanyasaji umeongezeka maradufu. Wafanyakazi wanapekuliwa na ajabu zaidi unyanyasaji huo unafanywa hadi kwa wanawake na bado wanataka kuleta machine ya X-ray itakayotumika kuwakagua wanapotoka mgodini. Mashine hizo zinaaminika zina madhara makubwa kwa binadamu. Cha kushangaza, mkuu wa polisi mkoani Arusha alipohojiwa na BBC akadai swala hilo ni la wakubwa, halimuhusu....

    JE, TUTAFIKA...????
    Wa Tanzania tutanyanyaswa hivyi mpaka lini na Wazungu ili hali wakubwa wanafumbia macho swala kama hili?
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah inatisha na inasikitisha sana.
    Tanzania ni zaidi ya uijuavyo.
     
  3. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivyi mpaka lini Wazungu wataendelea kubebwa ili hali ndugu zetu wananyanyasika...!!!????
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mpaka mpate mtu kama Mugabe hapa bongo vinginevyo mtaendelea kunyanyasika. Mi simo
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Can somebody tell me what that is supposed to mean?
     
  6. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uko ryt Mkuu... Kuna haja hiyo....
     
  7. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inamaana kuwa yeye mkono wake mfupi ila kuna mikono mirefu zaidi yake....
     
  8. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Tunahitaji kiongozi jasiri kama rais Hugo Chavez bila hivyo tutachezewa hadi sehemu zetu za uzazi.
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Manake mkulu wa magogoni analisimamia utekelezaji wake..au mbado tu?
     
  10. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Nakumbuka Edger Maokola-Majogo akiwa Waziri wa Nishati na Madini aliunda tume ya kuchunguza unyanyasaji Mererani ripoti yake ikaishia makabatini na huenda imeshakufungiwa vitumbua, kama hiyo haitoshi Lowassa akiwa waziri mkuu naye aliunda tume kuchunguza manyanyaso ya Mererani ripoti yake nayo ikaishi kula vumbi katika mashubaka na pengine inatumika katika kuchapisha tiketi za daladala. Naamini wadanganyika wengi hawakumbuki haya inasikitisha mno.
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hao wakubwa anaodai ni kina nani kama na yeye si mmoja wao??
    Mie nadhani yeye ni mwakilishi wa hao wakubwa ....inabidi aanze kuchukua hatua mara moja!!
     
  12. L

    LadySwa Member

    #12
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 25, 2009
    Messages: 77
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Acheni hiyo hata ulaya kuna makampuni mengine ukitoka kazini au kwenye maduka makubwa kuna vyombo vinajua kama umesogeza kitu.zipo mashine pia ukiingia kazini zinanote muda ulioingia,sio kama Bongo uingie saa mbili saa tatu kwa baadhi ya makampuni ni sawa tu ,uwe fisadi na kukomba mapesa kibao nisawa tu.,hiyo hatutafika popote .Na nchi yetu ingeongozwa na weupe mpaka leo Bongo ingekuwa kama kwa Mandela ,ukiachilia maswala mangine ya hawa weupe.
     
  13. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Yeye ni cartooon tu. Picha halisi ziko mahali fulani.
     
  14. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama wanavyowashika shika dada Zetu huko Mererani kwa kisingizio wanawakagua wasitoke na mali...
     
  15. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Wananchi wenzangu huu tulionao ni ukoloni mamboleo, yaani unakuwa ruled out at a background bila wewe kujijua - huu ni hatari sana bora hata ule ukoloni wenyewe enzi za bakora. Sisi wenyewe ndiyo tunauendeleza kwa kuwa na mifumo mibovu, rushwa, ufisadi na tamaa za ajabu ajabu. lazima wazungu watufanye wanavyotaka.
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    haya mpka lini jamani????

    viongozi wetu mbona wabinafsi kiasi hiki jamani????? watu wanakufa kule Mara, hawa wananyanyaswa huku....

    hamuwezi kuchukua hatua za haraka only because mnanufaika ninyi na familia zenu.........

    Tanzania nchi ya amani.......my foot
     
Loading...