Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani vipi kuhusu matumizi ya simu na kansa za ubongo

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Kiresua, Apr 19, 2011.

  1. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kuna watu wanapita kwenye taasisi kutoa elimu kuhusu matumizi ya simu na madhara ya kansa. Jamani kuna mwenye ujuzi na hili, je kuna watu wanafahamu hi move? Jamaa wameacha na za sim Victo Lema 0756 459359. Sasa na huyu naye anasimu. Jujuzane tafadhali. Nawasilishisha
     
  2. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Wanataka nini??
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mi mwenyewe sijamuelewa.
     
  4. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kila kizuri kina ubaya wake kinapozidi kiwango!!!
    so not bad if we see the effects
     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kwa ujumla utafiti wa sayansi unaonyesha hakuna uhusiano kati ya matumizi ya simu na cancer au madhara yoyote ya kiafya.

    Mobile phone radiation and health - Wikipedia, the free encyclopedia
     
  6. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    supai siye! Wanattoa elimu ju ya matumizi ya simu, na jinsi zilivyo na madhara kiafaya, hasa kusbsh kansa. Naambiwa wanarefe pia tafiti mbalimbali za who. Najua sim zina madhara ila si kwa exageration wanazoelezea
     
  7. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lakini hizi hizo simu bado na wenyewe wanazitumia :disapointed::disapointed:
     
  8. Kaka'

    Kaka' JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    yap, cm znaweza cause cancer. Hii inakuja tokana na electromagnetic waves(emw) inayoemit. Hizi emw zinatabia ya kugenerate heat inapopita ktk matter iliyo na thickness kubwa kuliko wavelength yake. Ndo maana unaweza ona mtu anapata joto masikioni anapoongea na cm kwa muda mrefu. Ni hii princpo inatumika ktk microwave ovens, Na pia ni hili joto ndo linalopelekea kansa kwani linaweza disturb ukuaji wa cells za mwili. Bt ol in ol inatake long time kwa kansa kutokea na pengine unaweza usiione mpaka unakufa.
     
  9. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa mawimbi (EMW ) ya simu zinaweza kuleta matatizo ya kansa, hii ni kwasababu antenna ya simu ya mkononi huwa ina vuta mawimbi kwa nguvu nyingi sana. Tofauti na vifaa vingine vinavyopokea na kutoa mawimbi, simu ya mkononi inakua karibu sana na mwili (ubongo), kwahiyo inaweza kuleta madhara kwenye mfumo wa ufahamu na mifumo mingine. Inashauriwa kuiweka simu mbali na mwili wako pale ambapo huitumii, kuna watu wanatabia ya kulala na simu zao pembeni, hii ni hatari kwa afya zao.
     
  10. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Tuwekee ushahidi wa kitaalamu MKUU.
     
  11. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kunakitu kinaitwa SAR (Specific Absorption Rate), hiki ni kiasi cha nishati ya radio frequency (RF) kinachoingia kwenye tishu (mwili) wa mtumiaji wa simu ya mkononi.

    katika elecromagnetic specrum (EMS), mwisho kabisa kwenye band ya RF, upenyaji wa mawimbi (SAR) ni kubwa. Tatizo ni kwamba mara nyingi simu ya mkononi hutumika ndani au pale ambapo mawasiliano siyo mazuri. Sasa simu ikihisi mawasiliano mabovu hutumia nguvu (nishati) nyingi kuvuta/kukuza mawimbi na hapo ndipo kuna uwezekano wa kuchoma tishu za mwili (ambazo zipo karibu na antena ya simu) taratibu katika kipindi cha muda mrefu. kumbuka hizi RF ndizo zinazotumika kupasha joto vyakula kwenye microwave oven. Kama tishu hizi (kwenye ubongo) zitapokea mawimbi haya yenye nguvu kwa muda mrefu zinaweza kusababisha kansa.

    Sijui kama nimeeleweka Globu.
     
  12. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mkuu unataka kujua madhara sio?. Basi soma bonyeza hapa!!!!!!!!!!!.
     

    Attached Files:

Loading...