Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani ukipenda Ua basi penda na boga lake

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by bacha, May 25, 2011.

  1. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    or the vice versa is true!!!!!!

    Kuna jamaa mmoja alisikika akilalamika mbele ya wenzake;

    Nanukuu,

    ''Mke wangu toka tumefunga ndoa amebadilika na kuwa mtu wa kununa na kujifungia ndani kila wakati hasa pale ndugu zangu wanapokuja kunisalimia kwangu. Ukizingatia kuwa mimi ndo kaka mkubwa katika familia yetu na wazazi wetu wote (Baba na Mama) wameshafariki, kwahiyo nimebaki kuwa msaada mkubwa kwao."

    Mwisho wa kunukuu.

    SWALI: Hivi ni kwa nini kwenye ndoa nyingi akina mama huwa wanagombana au kushindwa kukubaliana na uwepo wa ndugu wa mume nyumbani tofauti na akina baba? Ikitokea tu ndugu wa mume wamekuja nyumbani, basi mama hubadilika tabia, yaani ule uwajibikaji wa kila siku unapotea ghafla na kutwa nzima ananuna nuna tu!tafadhali naomba nisisitize, sio akina mama wote
    (nimesema kesi nyingi hapa utakuta ni akina Mama Vs ndugu wa mume na sio Baba Vs ndugu wa mke!!!!)!!!!!!!!!!!!!


    Samahani dada zangu, siwapondi ila naelezea hisia zangu!!!!!
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kweli hii tabia ni common sana kwa akina mama.
    Nashindwa kutoa jibu la moja kwa moja ina nahisi wasichana kama tuna wivu/tunabold vitu vidogo vidogo kuliko MEN

    Tena bora wawe ndugu wa kiume lakini mama mkwe/mawifi huwa panachimbika.
    Kuna mdada flani hajaolewa ila ameshamwonya mchumba wake kuhusiana na dada zake wakati hao dada wanaishi mji tofauti na wanajitegemea
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    ukiingia kwenye familia ya watu unakuwa na kazi ya ziada kutoleta feelings tofauti. inawezekana mke anajiskia tu kupumzika ama kufanya shughuli za chumbani kwake,ila kwa vile ndugu wana wasiwasi wanahitimisha kuwa wanakimbiwa.mume ka upendo anaweza kumuelimisha mkewe kuwa kukiwa na ageni jitahidi ku-hang around ili isilete mtazamo hasi.mm mama mkwe ndo alinifundisha hii 'asiyekua na time na ww na ww mpetezee.anayekuonesha upendo na w muoneshe'. so kama ndugu wa mume ananipotezea,mi na-chill tu,hatushushani sukari.
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    this is how it start dear
    next time unawakuta sebuleni na kaka yao unawasalim wanajifanya wako bize kwenye mazungumzo
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    mpendwa, yaani nitawasalimia na kufanya yanayonihusu manake salamu haiuzwi! tena na kumuambia dada menu na abadilishe bedsheets kwa ajili ya wageni! watazunguuka huko misho wa siku anagundua mbona kwa wifi ndo pa kuponea?na akija mtu kwangu wala simuulizi y alikuwa anani_ignore!life is how u make it. unajua hata ww una ndugu zako enye moods,dawa yao unawaacha they come around at some point! as long as no physical attack, na hajaongea neno baya mbele yangu, watapata smile na pengine i ont dig out my pocket for someone ignoring me!ila hata anisemee hukooo,siulizi atashangaa menyewe huyu dada vp? kesi ndo zinaleta mgongano!very simple trick,makes the world a better place my dear!
     
  6. A

    Aine JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Shemeji yangu hana matatizo sasa sijui kwasababu kwenye familia yetu wote wanaume msichana mmoja tu
     
  8. D

    Dina JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Ni kweli mara nyingi akina mama tunakuwa na tabia hii, nami kama mdau aliyetangulia, nashindwa kutoa jibu la moja kwa moja juu ya nini kisababishacho hali hii. Labda mke anakuwa na matarajio kuwa sasa ameolewa atakuwa na nyumba yake akiwa na privacy na hasa kuamua mambo yahusuyo nyumba yake. Sasa anajikuta hata pa kupita tena hamna, akigeuka huku mama mkwe, kule wifi, pembeni shemeji basi mtafaruku tu. Hata kukatiza na kanga tu haiwezekani tena (haa haa...).

    Mara nyingine akina baba wanajisahau kuwa sasa ameoa na ama majukumu pia ya familia yake mpya, kwa hiyo ku-balance anashindwa. Matokeo yake anafanya vitu na maamuzi kama vile alipokuwa nyumbani kwa wazazi wake, na hajaoa. Nimewahi kushuhudia fedha ya matumizi ya ndani anaachiwa mama mkwe badala ya mama. Sasa hii hupelekea kitu kama ushindani kati ya mama mkwe na mke, utafikiri wote wanagombea mume, kumbe kwa mmoja wao ni mtoto wa kuzaa. Na mara nyingine mama mkwe ni kama anakuwa hajakubali or rather 'anagoma' kumuachia mwanae kuwa sasa naye amekuwa mtu wa majukumu mapya. Bado anamuona kama 'my sweet little boy'.

    Kama kuna uwezekano, basi mume aache familia yake (ya kuzaliwa nayo) iliko, yani asihamishie familia yake yote kwake. Kama yeye mke na mume tu wana uwezo wa kupishana na kukwaruzana, sembuse hao ndugu wengine? Hii nayo itaepusha vijembe na masimango yasio na lazima kutoka upande mmoja kwenda mwingine. Na labda niulize swali, kabla hamjaoana, hiyo familia ilikuwa inaishi wapi mpaka ihamie kwako ukioa? Kama ni wa kuja na kusalimia, hiyo sioni kama ina shida, labda tu huyo mke awe ana hulka yake tu ya kununia watu. Ila nako kusalimia sio tena kama kuhamia, watu mwezi wanasalimia tu jamani?

    Kumbukumbu yangu wakati tuko wadogo, baba yetu alikuwa hakubali kabisa twende kwa dada yetu, ambaye alikuwa ameolewa. Swali lake kubwa, wamekuita uende? Kwa hiyo tukajikuta hatuna utaratibu wa kufunga tu mizigo kwamba unaenda sijui kumsalimia mjomba sijui shangazi. Mpaka tuende, basi zimeshapita protokali utafikiri tunaenda ikulu.
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Hao ndugu wanatafuta nini kwa kaka yao hawajaolewa hao wakaishi na waume zao nazungumzia mawifi

    Nitarudi ngoja kwanza nikumbuke mawifi zangu na mashemeji.

    Ha ha ha ha Bacha bana leo yamekukuta yapi tena mkeo kanunia Dada zako (Joke)
     
  10. p

    pointers JF-Expert Member

    #10
    May 25, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tunashukuru kwa maoni yenu hapa mmetupa picha hata sisi ambao bado hatujaoa.........
     
  11. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #11
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nalisubiri hilo jibu hapo juu,
    kwani ndilo haswa litatufunua hapa!!!!!
     
  12. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #12
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    jamani haondugu ndo wanamtegemea huyo mkaka,
    na bahati mbaya wazazi wao wote wameshafariki!!!!
    unasemaje hapo?
     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Huwa inakuwa mbaya zaidi kama anayekuja kutembelewa hali yake kiuchumi ni bora (au inaonekana bora) zaidi kuliko hao wageni! So sababu mojawapo ni ya kiuchumi zaidi.

    Nyingine ni tabia za hao ndugu wanaokuja kutembea....kama ni watu wenye 'mdomo' mara nyingi wakija mama mwenye nyumba anajua wamekuja kutafuta cha kusema!
     
  14. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #14
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ok, kwani ulishawahi kukaa kwa muda kidogo hapo kwa brother?
     
  15. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #15
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    ohooo......... kumbe eeeee...........................
     
  16. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #16
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Labda wakati mwingine inategemea na hiyo salamu uliitoaje.......
    labda kama uliitoa huku sura na shingo vyote vinaangalia magharibi,
    na wao wako mashariki, kweli kuna salaam hapo?
     
  17. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #17
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
     
  18. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #18
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Asante kwa angalizo na ushauri Dina!!!!!!
    lakini bado unaamini kuwa ukipenda ua basi ni vema,
    upende na boga lake?
     
  19. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #19
    May 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Kwahiyo SMU,
    unataka kuniambia hizi sababu zinaweza kumfanya mama,
    ajifungie chumbani na kuzanza kununa nuna eeee?
     
  20. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #20
    May 25, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Yaani ukoo mzima uhamie kwangu hiyo hapana awasaidie wakiwa huko huko kwao sio kuja kujazana nyumbani kwangu ukoo wote nitawanunia kwa sana tu (joke) bana ha ha haha
     
Loading...