Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani tutumie wataalam tukijenga nyumba!

Discussion in 'Jamii Photos' started by masopakyindi, Aug 9, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    View attachment 61370
    Wakuu katika pita pita zangu mitaani nikakuta hiki kituko mitaa ya Mbezi Beach huko.
    Ni dhahiri jamaa katika "kuokoa" matumizi hakutumia mtaalam kumchorea na hata kujenga, na paa likatoka ndivyo sivyo.

    Nina uhakika kuwa dari hilo linavuja na itabidi jamaa alibomoe ili likae kimpangilio wa nyumba yenye hadhi.

    Wakuu tusikwepe gharama za wahandisi na wabunifu tukifikiri fundi anatosha, kwa kifupi huyu jamaa pamoja na idea nzuri kala hasara.
     
  2. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Unahakika umetizama vizuri kweli????????
     
  3. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Mkuu tazama vizuri picha hii na hii picha si photoshop!
    Kama unauona huo uwazi basi utelewa kuwa hapo ndio mwisho wa ufundi,hakuna njia rahisi kuziba uwazi huo.

    Vile vile tazama paa upande wa kushoto,hapo usanifu umegoma, paa la kushoto ni tofauti na muundo wa paa la kulia.
    Halafu hilo paa la kutoka juu kabisa mpaka chini,kulia mwa hilo paa ni lazima kutakuwa na uwazi/ufa unaovujisha maji wakati wa mvua.Natumaini unakaona kale kalasta kwenye coping ya mzunguko wa dari la juu, hapo ni lazima njia ya maji.

    Ni hayo machache tu lakini kuna mengi tu.
    Waweza kuona mwenye nyumba has an eye for good detail lakini hakutumia mtaalam kukamilisha ndoto hiyo.
     
  4. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwenyewe alikwambia imekamilika?

    Hapo unaposema hapazibiki huo ni mwisho wa akili yako lkn nafikiri hapo panafaa kuweka vent ya kupumulia kupunguza joto ndani.

    Kuhusu kuvuja sitakubishia, manake kamera yako yaweze kuwa na uwezo wa kubaini hilo
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Ndugu yangu kama hiyo ni nyumba yako kubali tu upate ushauri na si kumkomaa kwa kuweka uchafu huo kwenye paa.
    Hicho kipaa juu kushoto umeamu kufuga kuku darini?
    Na hilo liuwazi kati ya floor ya kwanza na paa la chini itabidi umpate fundi kutoka ulaya kuliziba!
     
  6. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Kosa kubwa lililofanyika hapo ni kuongeza chumba cha chini ambacho kinaelekea kimelazimishwa kuongezwa wakati wa ujenzi, plani yote kwishney!
    Halafu mkuu wewe elewa tu kuwa JF kuna hadi maprofesa wa ujenzi humu, hata hivyo ushauri ni wa bure si lazima ukubaliane nao, pesa ni yako ati!
     
  7. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ndio maana ukawa mwandishi wa habari na si mtaalamu wa ujenzi,hapo hakuna kosa lolote kama unavyolazimisha,hayo unayojaribu kuyaelezea ni mfumo wa kuingiza hewa ndani ya paa ili kupunguza joto ndani ya nyumba na kuna vifaa vitakavyopachikwa hapo wakati wa finishing.Hapa ninashuhudia uwezo mkubwa wa mchora ramani katika suala la roofing.
     
  8. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Watu waliozea mapaa ya mgongo wa punda utawajua tu.
     
  9. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Watu waliozea mapaa ya mgongo wa punda utawajua tu..nenda tegeta masite ukaone paa za nyumba wewe,hiyo isikutishe sana
     
  10. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseeeeee baba yangu ilo paa limetengenezwa kama nyumba za huku kwetu rombo kwajili ya kuweka au kuifadhi ndizi ya pombe mbege huyu hatakuwa mchaga mwenzangu wa tarakea rombo
     
  11. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    ni kali kyeika maru awari,mnyengedhe
     
  12. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mbona mi naona ipo safi tu. maji yanazuilika tu hapo. Inahitajika akili zaidi. Kama maji yatakua yanaingia tutafute wataalam tufanye mambo ila mpunga ujue utakutoka.
     
  13. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    hii inaweza kuwa ni ya yule mtoto wa Kigogo anayetajwa tajwa Sana
     
  14. Wazo Langu

    Wazo Langu JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    ila ingefanyiwa finnishing ya ukweli ni nzuri....
    Na ingewekwa ukuta unaoendana na nyumba
    nadhani pesa ilikata ghafla mwenye nyumba akaona mradi iishe ahamie
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hakuna kuvuja wala nini hapo, hiyo nyumba haijesha, na paa limetulia tuli. Na huko juu hakuna kuvuja.

    Kilichonikera mimi ni hizo pipe za drainage kuwekwa uchi. Ilikuwa zijengewe ziwe kwenye "utilities duct" kwa ndani, zikishuka zinakwenda kwenye tanki dogo la "filtration" zikitoka hapo zinakwenda kwenye tanki kubwa la kuhifadhi maji. Hapo anaweza vuna maji asiwe na kujuwana tena na mabomba ya mchina.
     
  16. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Kuna mauwazi kama manne hivi kwenye picha sasa wewe unaongelea uwazi upi wa kuingiza hewa?
    Mi naona uwazi wa hapo chini wa mtu kuingia ndani kabisa na akafanya vitu vyake, na hilo ndio naona kosa lililo dhahiri.

    Na juu kushoto kama ndio aina ya usanifu unaoushabikia basi na uandishi wangu naona niko mbali sana kujua vitu vizuri.
     
  17. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Nini Tegeta, Mabwepande ukaone sitting room ya matenti!
     
  18. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    mkuu masopa hebu rekebisha picha siioni kwenye simu, ninataka kuchangia hoja pls.
     
  19. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wivu tuu...sioni fault kuubwa kihivyo..kiasi cha kuja kuianzishia thread hapa JF!
     
  20. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha
    Wivu sina ila roho inauma!
    Hata hivyo wivu si kitu kibaya kama mtu ni mpenda maendeleo na kutengeneza vitu standard.
    Ustaarabu ni kusahihishana, nikiona umevaa suti imeliwa na panya ni wajibu kukutonya.
     
Loading...